• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sách về bồ câu đua ở Việt Nam?

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
em dạo này ra nhà sách kiểm 3 cái nhà sách lớn rồi ko thấy sách về bồ câu đua nhiều lắm toàn nuôi thịt và kiểng ko ?ko biết ai có sách đó ko và mua ở đâu ?hoa anh việt cái nào cũng được ....
thank nhiều..

em dạo này ra nhà sách kiểm 3 cái nhà sách lớn rồi ko thấy sách về bồ câu đua nhiều lắm toàn nuôi thịt và kiểng ko ?ko biết ai có sách đó ko và mua ở đâu ?hoa anh việt cái nào cũng được ....
thank nhiều..
Theo minh thấy bạn nên trãi nghiệm thực tế đi chứ tìm sách làm gì, mình học hỏi kinh nghiệm trên diễn đàn là đủ rồi cứ phải phí thời gian đi lòng vòng làm chi.Tập trung vào nuôi dưỡng và huấn luyện chim cho tốt rồi từ đó rút ra kinh nghiệm riêng cho chính mình. Thân chào

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Theo minh thấy bạn nên trãi nghiệm thực tế đi chứ tìm sách làm gì, mình học hỏi kinh nghiệm trên diễn đàn là đủ rồi cứ phải phí thời gian đi lòng vòng làm chi.Tập trung vào nuôi dưỡng và huấn luyện chim cho tốt rồi từ đó rút ra kinh nghiệm riêng cho chính mình. Thân chào
trãi nghiệm thì chết (bệnh chết hay mất khi thả ) nhiều em và thiếu rất nhiều(chăm ko được tốt như quá mập quá ốm,có kiến thức để nuôi vẫn hơn ko ),có biết nhiều hơn để làm tốt hơn và đốt cháy niềm đam mê mình nhiều hơn,do mình ko biết cách chăn và nuôi thả (huấn luyện ) thì chắc phải đi lòng vòng hoài mới biết được nhiều hơn....
do em coi trong nhiều nhà sách rồi chỉ có vỏn vẹn 1 cuốn là viết về bồ câu trong đó có giải thích rất rõ về bồ câu la mã mà chim anh bình thích nhất coi thử đi cũng khá hay đó anh bình,em có chụp hình nhưng chữ nhõ quá khó đọc....^^
kiếm để biết thêm ...tết này papa muốn đi chung quốc chơi ,ổng đòi qua đó mua vài cặp thơ về(em đi thả chim thiếu 2 em ngày nào papa cũng hỏi nó về chưa,và ổng luôn mua đậu xanh và gạo lức loại tốt cho bc ,chia sẽ gánh nặng tài chính quá trời ^^ thank papa)chắc phải nhờ ổng qua đó kiếm luôn quá.....(nếu ổng có đi ^^)
còn giờ nếu có anh em nào có ko biết có thể cho em mượn photo cái trả liền ko nhĩ ? được vậy thì cám ơn nhiều......
đây là ý kiến riêng của vinh......