• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

rott nhà mình 9 tháng được 50kg có được không ace

duc.evn

Member
hơi bé

theo cách chăm sóc của mình thì 9 tháng sẽ nặng hơn đấy. mình có 1 đàn rot con nhưng biếu bố vợ 1 con nuôi chơi mà từ núc gần tách mẹ dc gần 2 tháng là 9klg nuôi dc 4 tháng lên dc 32klg.vì theo mình nghĩ là do cách chăm sóc của bạn chưa kỹ !

trantantai

Active Member
theo cách chăm sóc của mình thì 9 tháng sẽ nặng hơn đấy. mình có 1 đàn rot con nhưng biếu bố vợ 1 con nuôi chơi mà từ núc gần tách mẹ dc gần 2 tháng là 9klg nuôi dc 4 tháng lên dc 32klg.vì theo mình nghĩ là do cách chăm sóc của bạn chưa kỹ !
2 tháng 9 kg thì tốt rồi nhưng nuôi tới 4 tháng nữa mà có 32 kg thì bình thường cho con chó được 6 tháng, còn nếu mình hiểu nhầm ý thì sau 2 tháng mà nuôi lên 23 kg( 1 tháng lên hơn 10 kg ) thì mình nghĩ bạn tính nhầm với heo đấy. Cái này ở trà chanh chém gió thì vẫn chưa là gì đâu, cho thêm tí bão nữa nhé...

trantantai

Active Member
xin ace cho ý kiến em tham khảo
9 tháng mà 50 kg thì quá được, chỉ sợ nó mập như lợn ỷ thì mất đẹp. Bạn thử dùng cân bàn hany nhốt vào lồng rồi bỏ lên cân , chụp hình đưa lên để anh em cùng oánh giá nhé, chứ cứ làm Gia cát Dự thì ai chả thích chó mình nặng