• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ra mắt em Kaka - Caucasian Ovchaka

hhkids

Member
Em là thành viên mới toe của Vietpet.
Là Girl, iu Kún. Lần đầu tiên nuôi Kún đấy nhưng em thích Rottweiler. Sau vài tháng kiếm tìm thất bại em đã bế về nhà 1 em to gần bằng em. Em nó là Caucasian Ovchaka, được đặt tên là Kaka các bác ạ.
Em chưa có kinh nghiệm gì cả, chỉ iu Kún thui nên mong được chỉ giáo. Em rất muốn tham gia 1 Group Offline nào đó cho Kaka có điều kiện tiếp xúc với nhiều bạn bè nhưng lại ko biết có được welcome ko. Bác Leader nào welcome em và Kaka thì cho em gia nhập với ạ.

hhkids

Member
Phòng ngủ + toilet của Kaka

Đây là phòng ngủ và cửa toilet của Kaka đấy ạ. Yêu lắm cơ. Hí hí

my_lucky

Active Member
Bé này có chỗ ở xịn quá, chúc mừng bạn tham gia vào mái nhà chung Vietpet..... >:D<

@ :Bạn vui lòng sửa lại chữ ký, chữ ký của bạn đang vi phạm nội quy diễn đàn.thân!

hhkids

Member
Trân trọng cảm ơn my_lucky đã có lời nhắc nhở. E rất là non mong các bác chỉ giáo ạ. :D

vo hoang

Member
Cún đẹp,loài này đk xếp vào loại to và hung dữ nhất TG thì phải

hhkids

Member
Cảm ơn bác Võ hoàng. Kaka nhà em bé thế này mà đã biết đi vệ sinh nặng đúng chỗ rùi đấy. Ghét mỗi cái là vẫn đi tè bậy trong phòng ngủ thui. :( . Cháu nó mới về nhà mới được 3 ngày ạ.

vo hoang

Member
Ở huế có bạn nhập về em này mới hơn tháng mà 15kg rồi,ghê thiệt,bạn nhập con này về từ đâu vậy

hhkids

Member
Em thì cứ thật thà em nói là Kaka nhà em đến từ Quảng Châu - Trung Quốc ạ. ;) . Canon của anh ở Huế có vẻ dài người và hơn Kaka nhưng mà cái đầu chắc ko to bằng Kaka đâu.

Mupet

Member
ôi có người nuôi CO puppi rùi,vui quá,hehe,>:D<
Kaka có quả đầu to ghê,mà e nó mới về hay sao mặt bùn xo vậy nè
Canon của mình cũng hàng Bắc Kinh,Kaka đựoc nhiêu tháng rồi vậy bạn

hhkids

Member
Kaka của em mới nhập cảnh ngày 8/7 bác Mupet ạ. Kaka đc hơn 2 tháng. Em chưa cân nhưng khoảng gần 15kg thôi ạ. Chắc nhỏ hơn Canon. E nó chưa đc quen lắm, đc cái biết nghe hiệu lệnh: ngồi, nằm, yên và đi WC đúng chỗ.

Mupet

Member
cái bọn nhóc Ovchaka này,đúng là từ nhỏ đã biết đi Wc đúng chỗ,mình mới đón từ sân bay về là em ấy chui vào nhà vs giải quyết luôn=)) làm lệnh ngồi thì ngon lành lắm,chứ mà để dắt đi dạo đc thì còn phải dạy,hix hix

Canon nhà mình 15kg thôi,nhìn lông lá bù xù thế,chứ cân lên mới chuẩn được,bạn chụp ảnh sao mà ảnh bé tí thế:( Kaka cũng là boy à:( em nó có cái phòng giống phòng hotgirrl quá đi

hhkids

Member
Kaka nhà em cũng là Boy. Cứ thòng cái xích vào vòng cổ là em nó lại nằm ị ra đất không chịu đi đâu nữa. Nhưng mà thả ra thì chạy nhảy tíu tít. Khen giỏi thì sướng lắm, tít cả mắt vào. :D . Em dành phòng này cho em nó ở cho sạch sẽ mà lại gần gũi. Có điều kiện thì cho Canon với Kaka giao lưu tí nhỉ? :D

vietkon

Member
chó con đẹp quá, trc' mình làm ở Thái Hà hoài ak`, mới nghỉ việc nên rảnh rỗi bảo kiếm e chó nuôi, trc' đc ông a tư vấn kết dòng này lắm nhưng khó kiếm quá mà hơn nữa lại lông xù nên ko thích, hiện đg đăth hàng a Trung AC 1 iem xoáy Nam phi nuôi :)

Mupet

Member
mình đang định đợi e ấy cứng cáp,mua cái vòng cổ huấn luyện về,chứ bọn này ko nói suông đc. Vn mình có mấy con CO thì toàn là boy nhỉ:((

bạn cho nó ở trong nhà thế thì sạch sẽ rồi,nhưng chú ý cái nền trơn,bọn này nặng ký nên chân hay bị choãi lắm

hhkids

Member
@ vietkon: Dòng này hơi ít và tương đối mới ở VN b ạ. Ko nhiều người nuôi có lẽ vì ngại lông dài. Trước mình cũng ngại lắm nhưng mang em nó về thấy ngoan quá mà sạch sẽ nên yêu lắm. Quan trọng là mình có thời gian để chăm sóc không thôi.
@ Mupet: 1 ngày e cũng cho e nó ra ngoài chạy nhảy khoảng 1 tiếng. Vì e nó mới về nên chưa cho đi nhiều. E phải cho ăn bổ sung canxi vì sợ bị hạ bàn đấy. ^^
@ supper: Cảm ơn b có lời khen ạ.

hhkids

Member
Hôm nay em thật là buồn. Start a new topic để khoe ảnh em và Kaka nhưng chẳng hiểu sao ko up được.

Mupet

Member
sáng nay mình cho con canon nhà mình ra sân tắm nắng,cu cậu nóng kêu ỏm tỏi=))

chó ta nhà mình thì như thể có thói quen tắm nắng,chứ bọn này là phải ép buộc,hôm trước cho đi bơi trong bể cá thì có vẻ khoái,bơi lội cũng tạm tạm
mình cũng cho canon ăn 2 viên canxi 100mg,ăn cỡ 10 ngày thôi
dạo này nó béo quá:(

hhkids

Member
Em bắt Kaka phơi nắng vì sợ còi xương thì cu cậu khó chịu lắm. Nóng quá cứ đòi vào nhà thôi. Nhưng lúc nào mà tắm hay lôi cu cậu ra lau người thì trộm vía nằm im thin thít tận hưởng từng tí một. Em nó đến từ xứ lạnh mà. Hì hì.