• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

rắn 4 chân nè..

khoảng 2 tháng trước mèo mình bắt được em này nhưng mình đã kịp bắt lên trước khi con mèo xử lí nó nhưng nó đã bị đứt đuôi.
sau một thời gian được mình nuôi dưỡng thì đuôi nó đang phát triển trở lại như thế này

theo mình được biết thì đay là một giống rắn mối nhỏ có thân mình dài va2 4 chân bé xiu nên thu7o7g2 được gọi là rắn 4 chân
mình nhớ hôm trước có bài báo nói về loài này ở An Giang. Hinh như bài báo dó có tựa đề là "Rắn lạ xuất hiện ở An Giang" thì phải.

duc_NA

Member
nó đúng là rắn nhưng mà là rắn mối,thuộc họ thằn lằn thì phải, thấy sách vở gọi là thằn lằn bóng. quê em nhiều lắm. loại này bây giờ được nuôi làm thịt có giá trị làm thuốc và thịt ăn khá ngon