• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Quỳnh Hoa

HENRYTEO

Thế là sau hai năm chờ đợi, ngày ẩy cũng đển. Hoa quỳnh nhà Tèo đã nở được 4 đoá, hiện đang còn 1 nụ lớn và mấy nụ nhỏ. Gởi lên vài tấm hình xem vui mắt thôi..tuần sau trung thu nở vài đoá nữa là ngồi uổng trà ăn bánh thưởng trăng...

amifidele

Member
Đẹp xuất sắc! Quá tuyệt! Xin chúc mừng bác! Bác ơi tả thêm về mùi hương đi! Vì nhà mình ở Đà Lạt thì có hoa quỳnh màu đỏ, đẹp thì có đẹp mà không có hương nên...buồn hiu!

HENRYTEO

hoa quỳnh trắng hương nhẹ nhàng , thơm như môi em...mùi như là vanilla, bây giờ cả nhà thoang thoảng 1 mùi huơng, nhưng nểu ngửi lâu thì hơi bị nhức đầu nếu kô quen. Vài tháng trước mình co' 1 chậu nở được 1 đoá màu đỏ, chụp được vài tấm hình nhưng kô biết để đâu...

HENRYTEO

mình còn nhiều màu khác, nhưng kô thấy ra hoa, bây giờ nóng lắm rồi , chắc là còn non, mình chiết ra từ chậu khác,mà đúng rồi , màu đỏ đẹp thật nhưng vô hương.