• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

puppy nhà mình cần giúp đỡ!!!!!!!!!!!

vanthanhvan87

Mình mới mua puppy từ trại anh Hung_Phong, bé mới có 2 tháng tuổi, tết này mình định đưa bé về quê, mà quê mình ở Gia Lai, thời tiết lạnh lắm, khoảng 13-15 độ thôi, không biết bé còn nhỏ vậy có chịu lạnh nổi ko, như thế bé có bị sao ko? mình sợ bé bệnh lắm, tội nghiệp...
Mọi người giúp mình nhé!

Mặc áo ấm thật dầy cho bé chắc không sao đâu bạn ạ,cho bé ở trong nhà không có gió là ổn mà.

tới tết này thì bé cũng lớn rồi mà..
bạn cứ mặc áo ấm cho bé là được rồi...
chúc mai mắn..

Vipz.14

Member
Mua cho bé cái áo ấm, 2 đôi giầy (cho 4 cái chân xinh xinh =))) rồi mua thêm cái túi, nhét bé vào đấy để bé thò cái đầu xinh xinh ra =)) THế là hết lo =))

mon1910

Member
bạn đợi 3 tháng hãy đem lên bạn ạ.Mình cũng mới mua ở chỗ anh Hùng 2 con ra Hải Phòng nhưng đang bị bệnh( ho và thở khò khè cả tuần nay mà chưa có tiến triển j) đó. Nhiệt độ ngoìa này đang ở mức chênh lệch 20-23 độ.
Chúc cún của bạn luôn khoẻ

vanthanhvan87

bạn đợi 3 tháng hãy đem lên bạn ạ.Mình cũng mới mua ở chỗ anh Hùng 2 con ra Hải Phòng nhưng đang bị bệnh( ho và thở khò khè cả tuần nay mà chưa có tiến triển j) đó. Nhiệt độ ngoìa này đang ở mức chênh lệch 20-23 độ.
Ôi, tội nghiệp 2 bé cún của bạn quá!mong hai bé mau khỏe
Từ giờ đến lúc đó puppy nhà mình cũng lớn hơn, hy vọng sức đề kháng của bé cũng tốt hơn..

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Mình mới mua puppy từ trại anh Hung_Phong, bé mới có 2 tháng tuổi, tết này mình định đưa bé về quê, mà quê mình ở Gia Lai, thời tiết lạnh lắm, khoảng 13-15 độ thôi, không biết bé còn nhỏ vậy có chịu lạnh nổi ko, như thế bé có bị sao ko? mình sợ bé bệnh lắm, tội nghiệp...
Mọi người giúp mình nhé!
:wel:
Chào em...!
Nếu em cho bé về trong thời gian này nhiệt độ 13 - 15 độ chắc bé sẽ chịu ko nổi vì giống chihuahua này chịu lạnh kém lắm,
nếu đến tết bé nó cũng được 5 tháng e mang về chắc là ko sao, nhưng e nhớ giữ ấm cho bé là ok rồi:)

Rất cám ơn sự ủng hộ của em. Thân chào.
------------------------------------------------------------------------------------------
:wel:Chào Khoa....!
Vì thời tiết lạnh nên e cố gắng chăm sóc và giữ ấm cho 2 bé, nếu cho chúng uống thuốc mà không khỏi thì e nên mang đến bs thú ý khám sớm nhé, không nên để bị cảm lâu ngày quá rất khó khỏi. :praying::praying::praying:cầu cho 2 bé sớm bình phục. cám ơn em đã ủng hộ, Thàn chào.
---------------------------------------------------------------------------------
Địa chỉ : 123/8 Bình Tây P1.Q6 hoặc vào Hẻm 20 Phạm đình Hổ P1.Q6 Tphcm.
ĐT : 090.8888.628 gặp Hùng, 090.8888.138 gặp Phong.
Email : hung_binhtay@yahoo.com
Rất hân hạnh được đón tiếp:coffee:

Nhiệt độ có 13-15 độ thì tội nghiệp cho bé quá bé sẽ không chịu nổi đâu. Bạn nên mặc áo ấm và phải mang giầy cho bé nha, nhưng như vậy thôi thì bé vẫn còn lạnh đấy, bạn nên trang bị thêm cho bé 1 cây đèn sưởi ấm có nút chỉnh nhiệt độ và để bé ở 1 nơi kín gió như vậy là bé cún của bạn sẽ không bị lạnh đâu.

Vipz.14

Member
Mình nghĩ là tốt nhất nên để bé lớn thêm. Dù muốn thì cũng không nên đưa bé còn nhỏ (dù đã 5 tháng tuổi) đi xa trong thời tiết lạnh như thế. Chihuahua vốn có cái mũi gãy, hay bị thở khò khè, thậm chí không chịu được phòng điều hoà nên tốt hơn hết là để lâu lâu hơn để đảm bảo cho bé. Đảm bảo sức khoẻ bao giờ cũng tốt nhất, đặc biệt là với cái giống đành hanh, nhiễu sự, mắt ươn ướt thích đanh đá với chủ =))=)) tốt hơn hết nên tống cổ về nhà, cho ẻm ăn nhiều, chui vào chăn ngủ no ngủ nê cho đã =))