• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

phốc sóc nhà mình ko chịu ăn :(

lanbaby

1 vài ngày gần đây mình thấy phốc sóc bắt đầu có hiện tượng chán ăn. Bé ăn ít dần, đến ngày hôm qua mình trộn 1 bát cơm với thịt gà nạc cho bé từ 6-7h tối mà đêm kiểm tra vẫn nguyên, đến sáng nay cũng vẫn nguyên. ngoài việc chán ăn thì bé ko có vấn đề gì khác :(:(.

Ban đầu mình cho bé ăn royal canin thì bé ăn khỏe lắm, mấy hôm nay bắt đầu chán. Mình quay sang trộn cơm với thịt cho bé ăn thì cũng chỉ được 1-2 bữa. Rồi mình còn lấy khoai tây và bí xanh luộc lên trộn với thịt thì bé cũng chỉ ăn gần hết trong nửa ngày. mình lo quá, không biết bé có bị sao ko :(:(

Hung.tinhyeu

Active Member
1 vài ngày gần đây mình thấy phốc sóc bắt đầu có hiện tượng chán ăn. Bé ăn ít dần, đến ngày hôm qua mình trộn 1 bát cơm với thịt gà nạc cho bé từ 6-7h tối mà đêm kiểm tra vẫn nguyên, đến sáng nay cũng vẫn nguyên. ngoài việc chán ăn thì bé ko có vấn đề gì khác :(:(.

Ban đầu mình cho bé ăn royal canin thì bé ăn khỏe lắm, mấy hôm nay bắt đầu chán. Mình quay sang trộn cơm với thịt cho bé ăn thì cũng chỉ được 1-2 bữa. Rồi mình còn lấy khoai tây và bí xanh luộc lên trộn với thịt thì bé cũng chỉ ăn gần hết trong nửa ngày. mình lo quá, không biết bé có bị sao ko :(:(
Bạn thử hình dung cái dạ giầy của Foxsoc và 1 bát cơm mà bạn chộn cho nó ăn, cái nào to hơn.

lanbaby

cái bát cơm đó em trộn rất rất it ... mà cũng không bàn đến vấn đề ít hay nhiều mà là bé không ăn gì hết :( ... cái bát còn nguyên si. Tình trạng tương tự với cả hạt khô của bé. Hạt khô thì em đếm được số hạt chứ, và bé cũng chẳng chịu ăn. từ hôm qua tới hôm nay là phải pha nước đường và sữa cho bé uống cầm hơi

không thể hình dung bát cơm với dạ dày của phốc sóc được mà mình phải liệu cơm mà gắp mắm bạn à, xem tùy sức của em nó ăn được bao nhiêu, còn xem cún được mấy tháng, mấy kg, mua về nhà bao lâu rồi, đã tiêm chưa, thời gian vừa rồi có bị di chuyển hay dính lạnh hay bị sao đột ngột không? còn có nhiều yếu tố để xem tại sao cún bỏ ăn.