• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phú quốc 28 ngày tuổi

Rau Má

Đây là chó Phú quốc??? Thực sự tôi căng mắt ra mà không nhìn ra à? Cho hình con bố con mẹ nó lên coi nào bạn ơi?

Javata

Member
chó phú thái nhìn đẹp nhỉ...

30% máu thái,70% máu PQ.............................
Phú Thái ở Hà Nội bán 1,5k/con, Bạn cho cái giá xem nào.......

anh Toàn oi con đực số 2 của anh khá chuẩn. Thật tiếc vì em không có điều kiện để sở hữu nó.

tuantran

Javata ơi , theo mình nghỉ cho Phú Quốc vậy mà bạn nhìn không ra s.....? đúng là %-(%-(%-(%-(

=))=))=))
Thân chào

lsmepq

Member
Nhiều bác chém kinh quá, chủ topic cha mẹ lên cho họ sáng mắt ra đi, toàn hàng khủng, chó con thì còn lông tơ + sổ sữa thì con nào chẳng mập mập, nhăn nhăn, nhìn cứ phán xoáy Thái. Tiếc là không có lúa, chứ hok là hốt 1 em vện về làm giống rồi

Rau Má

Nhiều bác chém kinh quá, chủ topic cha mẹ lên cho họ sáng mắt ra đi, toàn hàng khủng, chó con thì còn lông tơ + sổ sữa thì con nào chẳng mập mập, nhăn nhăn, nhìn cứ phán xoáy Thái. Tiếc là không có lúa, chứ hok là hốt 1 em vện về làm giống rồi
Cái loại mày chỉ đi chê chó người khác là chó lai, mày nói ngoài Bắc này thích chơi chó lai Thái đúng không? Đúng là cái loại thiếu hiểu biết, loại mày đi dìm hàng để vào đây tâng bốc bầy chó rác này lên hòng bán chó à. Cái loại chó rác này người có tí kiến thức về chó Phú Quốc không thèm mua đâu. Nhìn con chó bố, chó mẹ mắc ói quá nên mày không dám post ảnh chó bố chó mẹ lên cho mọi người bình phẩm phải không?

tuantran

Rau Má ơi là rau má mình nghỉ cho xấu hay đẹp bạn nên tôn trọng bạn và chú Toàn Vĩnh Long với (S bạn gọi cho Phú Quốc là rác)=))=))=)) bạn xấu quá 3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O.....................

leloc

Member
Các bạn biết thì nói , chứ đừng chém gió lung tung mích lòng AE mà cón ló cái "chưa biết" ra cho người ta cười. Chó như thế mới gọi là chó, chứ như thế nào mới gọi là chó....PQ

lsmepq

Member
Cái loại mày chỉ đi chê chó người khác là chó lai, mày nói ngoài Bắc này thích chơi chó lai Thái đúng không? Đúng là cái loại thiếu hiểu biết, loại mày đi dìm hàng để vào đây tâng bốc bầy chó rác này lên hòng bán chó à. Cái loại chó rác này người có tí kiến thức về chó Phú Quốc không thèm mua đâu. Nhìn con chó bố, chó mẹ mắc ói quá nên mày không dám post ảnh chó bố chó mẹ lên cho mọi người bình phẩm phải không?
Xem lại tư cách của mình trước khi nói người ta, nếu chó của mình, bạn kêu là rác, mình không chấp nhất, vì thật sự cho mình chưa đẹp, cũng không rõ nguồn gốc nó có chuẩn hay không nên ai kêu chó rác mình cũng không buồn. Chỉ có những người không rõ con chó của mình nuôi gốc gác ở đâu, nghe chủ trại phán:"chó thuần chủng" là chỉ biết có vậy, thật ra là lai chó cỏ, chó xoáy thái tùm lum mà không biết, nó quăng cục shit cho đớp mà cũng không biết. Ngoài đấy mở miệng ra là:" Chó thuần chủng", "Chó đảo", v.v.v nghe mà nhức cái........nách. Nói nhiều với cái thứ như bạn chỉ thì cũng như vịt nghe sấm, chó nghe cassete mắc công.

P/S: bầy này mẹ là con của Đốm - thi Paris vừa rồi, cha là vện giá cũng khoảng 1300$, bầy con này không có giá dưới 10tr/em đâu nhé, hiểu biết kém đừng nói vớ vẫn, không có tiền thì kiếm chó lai chó cỏ hay lai gì gì đấy,ngoài ấy bán đầy mà chơi%-(

Rau Má

Xem lại tư cách của mình trước khi nói người ta, nếu chó của mình, bạn kêu là rác, mình không chấp nhất, vì thật sự cho mình chưa đẹp, cũng không rõ nguồn gốc nó có chuẩn hay không nên ai kêu chó rác mình cũng không buồn. Chỉ có những người không rõ con chó của mình nuôi gốc gác ở đâu, nghe chủ trại phán:"chó thuần chủng" là chỉ biết có vậy, thật ra là lai chó cỏ, chó xoáy thái tùm lum mà không biết, nó quăng cục shit cho đớp mà cũng không biết. Ngoài đấy mở miệng ra là:" Chó thuần chủng", "Chó đảo", v.v.v nghe mà nhức cái........nách. Nói nhiều với cái thứ như bạn chỉ thì cũng như vịt nghe sấm, chó nghe cassete mắc công.

P/S: bầy này mẹ là con của Đốm - thi Paris vừa rồi, cha là vện giá cũng khoảng 1300$, bầy con này không có giá dưới 10tr/em đâu nhé, hiểu biết kém đừng nói vớ vẫn, không có tiền thì kiếm chó lai chó cỏ hay lai gì gì đấy,ngoài ấy bán đầy mà chơi%-(
Đã nói rồi, cứ post hình chó bố chó mẹ lên rồi hãy nói chuyện. Chó vài nghìn $ còn chơi được chứ ông bạn giơ cái 10 triệu ra dọa ai đấy?

nhockwin93

nhà mình có 4 chú phú quốc toàn đực . chỉ nuôi cho vui chứ nhà có 2 em rottweller mới đưa đi học về gặp ai thấy gét là cho nó chém gió chơi kekekek >:D<>:D<>:D<

bahung413

Member
chó pq giờ nghe toàn ngàn này ngàn nọ với cả chục này chục nọ kinh thật. chuyến này chắc phải kiếm hơi mr.đốm để kiếm ngàn ngàn chục chục các bác à.

Rau Má

Phú Thái mà giá các em nó cao kinh thật. Các anh chị em không biết để mấy thằng khóc thuê như thằng Ismepq nó khóc như đúng rồi ý.

lsmepq

Member
Cũng không định trả lời cái thứ kém hiểu biết, cãi với thứ thiếu i ốt thì nói chuyện với đầu gối sướng hơn. Bác Toàn không thèm chấp nhất bọn ngoài đó chỉ quen chơi chó lai, chó cỏ "thuần chủng PQ" với lại "bắt tại đảo" nên mới không thèm up hình cha mẹ, vì up lên sợ lại bị dân ngoài đó phán "xoáy thái", chó lai, v.v.v thì táo bón lắm.
Gửi hình cho sáng mắt nhé, lần sau ăn canh thì nói mẹ hay vợ hay chị gái, em gái bỏ ít i ốt vào canh nhá:

Rau Má

Thế Toàn nào đấy nó là bố bạn à?
Để phân tích cho người có chút i ốt rởm tí cho khôn ra nhé.
Con chó đực về đầu hơi nặng, cổ có da nhăn và thô. Khung xương không vuông.
Con chó cái mắt quá sáng màu (lỗi thoái hóa gien). Cổ hơi ngắn và có diềm cổ.
Cả 2 con đều vện không đều. Đẻ ra bầy con thì nhìn Phú Thái rõ ràng.
Nhìn ảnh xem nó có giống con này ko nhé?

gaubi

Member
Vậy nhà bác rau má có chó Phú quốc không poss vào đây cho mọi người mở mang tầm mắt 1 tí.Để học hỏi kinh nghiệm chọn chó ấy mà.Em vẫn còn mơ hồ nên chỉ soi vào bảng chuẩn chó pq mà chọn thì cứ thấy trên 70% là "yêu" được

gaubi

Member
Cả 2 con đều vện không đều. Đẻ ra bầy con thì nhìn Phú Thái rõ ràng.
Nhìn ảnh xem nó có giống con này ko nhé?
Lần đầu tiên em được nghe giống chó Phú Thái.Phú Quốc với Phú Thọ thì biết nhưng Phú Thái chưa được biết xin chỉ giáo

Đàn chó này anh đã xuất hết chưa???
Nếu chưa xuất hết thì tin cho em nhé...thks