• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phòng khám Pet Health làm chết oan chó yêu của bác tôi!

hoasung

Member
Mình thấy những điều bạn choconyeuquy nói ở trên không hoàn toàn là đúng vì chú cún này ở trên pethealth mình biết( cún của mình là chú cún cùng bị lepto và điều trị cùng với cún của bác này). Phải chăng bạn là người của phòng khám khác, và bạn có vẻ rất hiểu về phòng khám pethealth. Mọi người đọc nên hiểu và phân tích, đừng a dua ....
Kể cả là người của phòng khám khác, là cạnh tranhh không lành mạnh đi chăng nữa thì ả nova đang cố ngụy biện cho những sai sót của phòng khám này. Bảo vệ cái sai là đại ngu xuẩn và chỉ có thể là chó bạn Hòa. Nếu bạn muốn vấn đề rõ ràng hơn, thay vì bảo người ta không tin choconyeuquy hãy chứng minh lời bạn đúng đi. Đúng là trò trẻ con

hoasung

Member
Mình thấy những điều bạn choconyeuquy nói ở trên không hoàn toàn là đúng vì chú cún này ở trên pethealth mình biết( cún của mình là chú cún cùng bị lepto và điều trị cùng với cún của bác này). Phải chăng bạn là người của phòng khám khác, và bạn có vẻ rất hiểu về phòng khám pethealth. Mọi người đọc nên hiểu và phân tích, đừng a dua ....
A dua. Nói như nhồn. Mày phân tích tao xem

Bông Kute

Member
Mong là ngành y sẽ đào tạo ra những ng có tâm chứ đừng chỉ giỏi riêng tay nghề
Nghề cứu ng mà nặng chữ tiền quá

Chú cún ra đi

Chúng tôi rất thông cảm, chia buồn với bạn và gia đình vì phải vĩnh biệt cún cưng.
Các phòng khám nên kiểm tra, trấn chỉnh tinh thần, thái độ phục vụ và qui trình chăm sóc điều trị bệnh súc của nhân viên. Các bác sỹ, những người chăm sóc sức khỏe thú cưng phải trở thành chỗ dựa tin cậy của đại gia đình Vietpet nói riêng và của bệnh súc và gia chủ nói chung. Tôi đang bận nên không thường xuyên theo dõi trang Vietpet được, nếu cần thiết các bạn có thể hỏi trực tiếp tôi sẽ tranh thủ tư vấn cho. Nếu nuôi chó, bạn nên mua quyển sách Bệnh thường gặp ở chó biện pháp phòng trị và chăm sóc hiệu quả của nhà xuất bản Hà nội mới phát hành để nghiên cứu. Sách có bán tại bệnh xá thú Y - viện Thú y, 74 Trường Chinh.

xin chia buồn với bác gái của bạn

phòng khám này thấy làm chết rất nhiều cún rồi......Bọn này tâm của nó ít nhưng ăn tiên thì nhiều

Càm ơn bạn đã chia sẻ cùng ae

Tks

Bác gái tôi không có gia đình riêng nên yêu qúi 2 con chó như con,vừa rồi (15/8/2013)con cún nhà bác bỏ ăn và nôn,bác đã đem cún đến phòng khám Pet Health 240 Âu Cơ nhờ điều trị.Bs Hoà(gíam đốc )khám và bảo bác để cún ở lại theo dõi:"trông khoẻ mạnh nhanh nhẹn thế này thì nay mai là về thôi!"Bác tôi sau khi đắn đo đã để cún lại và ra về!(giám đốc hưá là sẽ gọi điện thông báo với bác tình hình cún)Ngày hôm sau,không thấy ai gọi gì,bác tôi chủ động gọi điện hỏi thăm thì nhân viên(bs Hoà giao cho thanh niên trung cấp nông nghiệp tên là Quỳnh điều trị cho các thú đến khám và nội trú)bảo chưa xác định.Sau nhiều lần chủ động gọi điện,nv Quỳnh cho biết giá đ/trị cún 1 ngày là 300 nghìn,và sẽ tiêm kháng sinh và truyền dịch 2 lần/1ngày.Chiều hôm đó lần đầu phòng khám chủ động gọi điện thông báo là mắt cún bị vàng ,chẩn đoán cún bị nhiễm Lepto và đề nghị cho làm xn 18 chỉ số vào sáng mai!Chiều 17/8 do sốt ruột quá,bác đi taxi đến thăm cún(cách nhà bác gần 10km) cùng với cô em,lúc đó chỉ có 2 thanh niên Hải và Quỳnh,thái độ hai người chỉ lo làm những việc khác và hỏi thu tiền cược và tiền xn mà thờ ơ với cún(cô em đi theo cũng nhận xét như vậy).Bác tôi vì quá yêu cún nên đã đề nghị cho bác đến chăm sóc cún,nv Quỳnh đồng ý ngay vì bác vưà trông cún(lúc truyền dịch,khi cho đi vệ sinh,...)vưà trông nom các cún khác khi cùng truyền trên một bàn(có khi nv Quỳnh cho cún cuả bác nằm truyền cùng cún khác bị pavro virus!).Trong quá trình này bác phát hiện ra nv Q.rất tiết kiệm găng tay(chỉ đi 1 găng và không thậm chí không thay găng khi dọn vệ sinh chất thải hôithối cuả cún khác bị pavro mà tiêm truyền cho cún cuả bác)và dùng một bơm và kim tiêm cho nhiều cún nếu tiêm cùng 1 loại thuốc!Bác tôi hỏi thì nv Q.chối quanh nhưng vì bác có bằng chứng nên nv Q.cuối cùng thừa nhận dùng 1 ống và kim tiêm cho các cún cùng một loại thuốc,bác tôi dù rất giận nhưng kiềm chế và bảo nv Q.phải dùng riêng bơm kim tiêm cho riêng từng cún vì tuy đ/trị cùng bệnh nhưng mổi cún có thể tiềm tàng các bệnh khác thì bạn này bảo bác tôi mang bơm kim tiêm đến!Lúc này thì bác tôi đã thật sự tức giận nên hỏi lại Q.:cháu bảo cô mang bơm tiêm đi à?(300 nghìn/1ngày đ/trị nội trú mà họtiết kiệm từng cái găng đến bơm kim tiêm!!!??)Nv Q.mới bảo cháu đùa cô thôi!Hôm đó thì cún cuả bác đã khá lên chút ít.Khi về nhà bác gọi điện và kể chuyện với tôi là bác lo kh.hiểu tay Q.này có bực tức mà hại cún bác không?Sáng hôm sau đến thăm thì qủa là cún lại nôn và yếu đi trông thấy,diễn biến ngày càng xấu ,cún nôn ra máu và đến hôm sau cún ra đi!Đau xót tột cùng,bác tôi đành mang cún xuống nghĩa trang dành cho cún!!!và chiều hôm cún mất,nv pk đến nhà bác thu tiền viện phí,bác tôi phải chi trả cho nh ngày nằm viện của cún khoảng 3triệu mà từ cún đang nhanh nhẹn thành rất nặng và chết,bác tôi cứ khóc thương cún bỏ ăn bỏ ngủ,kh ai khuyên can được,thật tội nghiệp!Bác bảo họ chỉ cho truyền đường và tiêm duy nhất 1 loại ks,trong khi bác đọc các tài liệu trên Google thì phải phối hợp thêm vitamin và 1 số thuốc khác như nếu cún kg.được ăn lâu ngày thì phải dùng thêm thuốc bao lòng dạ dày để niêm mạc dạ dày không bị dịch vị tiết ra làm tổn thương gây loét dẫn đến nôn ra máu ồ ạt như vậy!Bác tôi còn tự trách mình đã để cún lại sau khi trao đổi chuyện bơm tiêm với nv Q.!Chúng tôi nhìn bác ấy suy sụp mà thương cảm và không biết có thể làm gì để giúp bác vượt qua nổi buồn này vì bác kh có gia đình nên coi cún như con mình và cún cũng rất khôn.Bác cứ khóc và bảo từ nay mẹ buồn mẹ khóc thì ai dến an ủi mẹ đây!Tôi chỉ có thể giúp bác bằng cách đưa câu chuyện này lên diễn đàn để mọi người cùng chia sẽ và rút kinh nghiệm cho mình! 

hoanglynk0122

e chẳng tin tưởng bác sĩ nào và cũng chẳng kì thị bác sĩ nào cả. cơ bản là do mình thôi. tốt nhất nên đọc 1 số tài liệu quan trọng khi nuôi cún
tài liệu là tài liệu như thế nào? ban có không? chia sẻ cho mình với .:-*

haicaubi

Chú cún ra đi

Chúng tôi rất thông cảm, chia buồn với bạn và gia đình vì phải vĩnh biệt cún cưng.
Các phòng khám nên kiểm tra, trấn chỉnh tinh thần, thái độ phục vụ và qui trình chăm sóc điều trị bệnh súc của nhân viên. Các bác sỹ, những người chăm sóc sức khỏe thú cưng phải trở thành chỗ dựa tin cậy của đại gia đình Vietpet nói riêng và của bệnh súc và gia chủ nói chung. Tôi đang bận nên không thường xuyên theo dõi trang Vietpet được, nếu cần thiết các bạn có thể hỏi trực tiếp tôi sẽ tranh thủ tư vấn cho. Nếu nuôi chó, bạn nên mua quyển sách Bệnh thường gặp ở chó biện pháp phòng trị và chăm sóc hiệu quả của nhà xuất bản Hà nội mới phát hành để nghiên cứu. Sách có bán tại bệnh xá thú Y - viện Thú y, 74 Trường Chinh.
Vui lòng cho biết chó bị bệnh thận có dùng thuốc Ích Thận Vương (dùng cho người) và thuốc tạo máu được khộng ạ? Nếu được vui lòng cho biết tên thuốc tạo máu luôn thể. Cám ơn.