• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Offline Bồ câu đặc biệt lần 4 -Mộc Bài -Tây Ninh -09/08/2009

Hình ảnh này là 7-8 đối với mấy cuộc thi thả chim với quy mô nhỏ của bên nước ngoài rồi. Chúc hội chơi chim bồ câu của nước ta ngày càng phát triển và lần tới sẽ off với số lượng chim nhiều hơn nữa.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y

Coi đi coi lại 2-3 lần Video đàn chim cất cánh bay lượn trên nền trời xanh thấy đã quá. Rất chuyên nghiệp ! Chúc Hội Chim VP luôn tung cánh bay trên bàu trời Hạnh phúc !

Cám ơn các bạn VP Sài Gòn, ước gì được cùng thả chim với mọi người.

Chấn PG

Member
Hy vọng những lần sau số lượng chim sẽ nhiều hơn nữa, nhất định phải hơn 100 em cho các chuyến offline lần sau các bạn nhé :D ;).

thang_Q5

Active Member
Hơn 100 em là dễ rồi bủa nào đi thì cử 1 số ae đi gom chim của mấy căn cứ không có đều kiện thả chim thì 100 e, gom là dư sức :D:D:D có thể hơn 200 nủa kìa :D

trantantai

Active Member
Hơn 100 em là dễ rồi bủa nào đi thì cử 1 số ae đi gom chim của mấy căn cứ không có đều kiện thả chim thì 100 e, gom là dư sức :D:D:D có thể hơn 200 nủa kìa :D
Gôm được hơn 200 mà về có có mấy chục em thì tiêu, vì có nhiều em chưa được tập thể lực nhiều đi xa sẽ rớt đài ngay, cái quan trọng thả cho chất lượng chứ không phải thả phóng sinh, chim mình là chim đưa thư chứ không phải là chim nuôi lấy thịt, Mình đề nghị như vầy chuyến sau tập huấn sẽ đi xa hơn chuyến vừa rồi, những em nào còn gà quá thì cho tập thể lực lại, nếu cho đi liều nó sẽ kéo cả đàn bay vòng vòng cả ngày mà không về hết được, điển hình là Mộc Bài vừa rồi, nếu cho đi chung thì thả trước ở dọc đường sao cho vừa sức
Hướng phấn đấu sẽ cho đàn chim đông hơn và giỏi hơn,nhưng đàn bây giờ chỉ khoảng 100 con là có tập huấn còn những con còn lại là chim ấp vú chim non sẽ không tốt nếu cho nó nhập chung như vậy.
Nếu thả gần như Giang Điền thì đi đông và về hết nhưng không có thử thách và không vui, còn thả xa thì không về và buồn, cho nên nói dài quá cũng chỉ một ý này:
- Thả những em đã đi đợt vừa rồi trong chuyến Phan Thiết là OK, mai mốt sẽ trở về đi gần cho những em mới lớn, Những em đi Phan thiết về mọi người cứ tăng khoảng cách lên theo hướng mình thích. nếu có dịp sẽ đi xa hơn.:p

đề nghị offline lần sau đi mũi né hay hơn đó, đi xong chúng ta còn được tắm biển và ăn hải sản nữa, thử 1lần đi các bạn, chim nào yếu thì ở nhà thôi, lúc đó chủ những chim yếu sẽ thường siêng tập thể lực cho chim mình theo kịp thôi, chứ không mình thấy có một số chủ chim còn lười tập luyện lắm........