• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những chú chó thuần Việt!

ngoc_anh

Member
Không hiểu sao hễ nhìn thấy cả đàn chó quây quần là em lại thấy thích đến vậy!
Chắc vùng mà Bác chụp được đàn này vất vả lám thì phải, chúng nó tự kiếm ăn mà! nhìn mấy chú gầy nhô xương tội quá!

Em là người thường xuyên theo dõi NAGEO chanel - đặc biệt là các chương trình về TG động vật, em theo dõi những chuyên mục hoạt động của loài sói mà "đê mê" cả người, các bác ạ! Em thấy tính bầy đàn của chúng nó đáng nể quá đi thôi. Giá như có được một mảnh đất rộng gần nhà đang ở thì em tính lập trại nuôi chơi đó các bác à!
Cái này cũng không khó chụp đâu bạn bởi vì ban ngày bọn nó trông nhà. Chỉ thỉnh thoảng "cắt cử" vài con đi kiếm ăn thôi. Luân phiên nhau đi ăn. Có điều lại gần nó rất khó, kể cả chủ nhà cũng vậy. Bọn này nó nhát lắm. Nếu bắt chó con và chơi với nó từ nhỏ thì lớn lên nó sẽ dạn dĩ hơn.

meoluoi8x

Member
nhìn mấy em này thảm hại và tội nghiệp quá thể , sao bạn ko xin 1 em ve chăm sóc cho đỡ khổ thân mấy em đó

ngoc_anh

Member
nhìn mấy em này thảm hại và tội nghiệp quá thể , sao bạn ko xin 1 em ve chăm sóc cho đỡ khổ thân mấy em đó
Đúng là trông chúng nó rất gầy và thảm hại nhưng nó có những cái hay và nét đẹp riêng. Mình cũng đã xin một con về nuôi nhưng bọn này nó nhát lắm, chắng ôm ấp gì được nó cả nên cũng ............. chán!:(:)(:)D:D Vả lại chỗ mình ở chật lắm, chỉ đủ chỗ để nuôi 1 con thôi.