• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký của SGTDC

nh0kkUn

Member
kUn lập Topic này ra để mọi người trong club Tog Dog có thể viết những suy nghĩ, những tình cảm của mình đối với người bạn tog dog của ta.
Và đây là bài mở đâu :D
NHẬT KÝ CHO T.SU VÀ K.PI CỦA MÁ
T.Su và K.Pi ơi, các con có nhớ ngày mình gặp nhau không? Hôm đó đẹp trời lắm, Su Pi nhỉ? Chủ cũ của các con hẹn 3 giờ đến mà sao má chờ mãi. Má đứng lên, rồi ngồi xuống. Má nhắn tin, má lên mạng. Bồn chồn lắm! vì đây là lần đầu tiên má nuôi chó của RIÊNG má mà. Má đã giấu bố của má chuyện má nhận nuôi các con trên mạng mà nhờ cô của má( cô cũng nuôi và bán chó) nói giúp là bạn của cô cho. Đến bây giờ, bố của má vẫn đinh ninh là như thế :)) :))
Lúc 2 con mới về nhà, nhất là K.Pi, run cầm cập lên vì sợ, má ôm con vào lòng, con vội vàng, hoảng sợ nhảy ra khỏi vòng tay của má. T.Su thì nằm nép bên bố( vậy mà sao sau này T.Su ghét bố nhất nhà :straight face:. Những ngày đầu vất vả quá con nhỉ?

Má nhớ lắm, ngày hôm qua. sáng T.Su cứ gân cổ lên sủa, cào để gọi má dậy, để "giải cứu" T.Su khỏi cái lồng đó. Má không bik làm gì, chạy vào rồi vuốt ve 2 con, má chạy đi lễ( vì sợ trễ mà):D.
Đến trưa khi má về, các con cứ sủa, sủa mãi. Má bị la, bị người má ghét nhất nói về các con, người đó cũng nuôi 1 con chó sao người đó không lo cho con Đậu( tên con chó) cứ săm soi mãi các con để kiếm cớ la, kiếm cớ đuổi các con ra khỏi nhà
Lúc mới bị la xong, má tức, giận tụi con lắm, lúc đó má đã không kiềm chế lại được( giống phim kiếm hiệp ghê :)) :))). Má đã đánh các con. Má đánh, đánh nhẹ thôi, má sợ đau tụi con, tụi con vẫn sủa. Đến lúc đó, má đã giận lắm rồi, má đánh thẳng tay, đau lắm! Kỳ lạ là các con vẫn bình thường. như chưa bị đánh, hay là các con đã " được" chủ cũ " huấn luyện" con chai đòn rồi?. Sao má đánh xong các con vẫn chạy ra, rồi liếm má, rồi làm nũng má. Đúng lúc đó, má ngốc lắm, má đã lấy cây dánh thằng vào mông các con, chạy vào nhà vệ sinh( không còn dùng nữa) nằm yên trong đó, nhìn má( nhất là K.Pi) một ánh mắt đáng sợ. Con nằm đó, má gọi con cũng không ra, hay là con đang hồi tưởng lại má đã đánh con như thế nào?? Má tự giận các con mà cũng giận má, sao đánh các con như thế. Má chỉ mong ngày mai khi má thức dậy, các con vẫn tiếp tục cào cửa, gọi má dậy, T.Su và K.Pi nhé

nh0kkUn

Member
không ai cm hết vậy nè híc, ế rồi :)) :)) .. T.SU và K.Pi đã trở lại bình thường sau 2 ngày bị shock T___T

Anhcv

Member
Không nên đánh chó em à. Tức mấy cũng đừng đánh. Có lần anh chỉ em lấy báo vo tròn lại đánh nó cho nó sợ nhưng đó là cách cuối cùng thôi. Con chó nó sủa thì mình la thật to cho nó im. Tiếng "hát' át tiếng bom mà. Nó bị đánh đau sau này nó sợ mình lắm, không còn tình cảm như trước nữa đâu. Anh để ý thấy chó bị đánh đau và làm cho sợ thì sau này nó chơi với mình dè chừng lắm. Nó sợ bị đánh nữa. Và ngoài ra nó không cho mình vuốt đầu nữa. Chó là vật nuôi có khả năng tương tác với chủ nhiều nhất nếu mà nó không thích hoặc sợ chủ thì nuôi nó cũng bớt ý nghĩa rồi.
Đôi khi có giận thì ráng kiềm chế nhé. Giận cá chém thớt, thớt lỡ mà có mẻ thì không lành lại được đâu em.

nh0kkUn

Member
Off SGTDC

kUn thấy mọi người, lâu lâu lại nhắc kUn về việc off của SGTDC mà tại sao đến lúc mời off có trong phần Tổ Chức Sự Kiện ngay trên dd mà lại thấy không ai lên tiếng ngoài mấy thành viên quen thuộc nhỉ ( chú Kuppi, cô Khủng long, p59, Ti Bui, ihopsuc,anh addy,.....). Nhìn lại nhân lực hồi 2008 thì thấy rất ư là nhiều:-bd, tại sao bây giờ, năm 2009 thấy off thì chỉ cỡ mười mấy người :( hay năm 2009 là năm lẻ nên mọi người cũng.... lẻ theo:thingking:. Ước gì bây giờ tổ chức off ở 1 cafe nào đó mà đông như hồi tổ chức Sinh nhật lần thứ 1 nhỉ :day dreaming:

hi kUn..gặp con 1 lần trong ngày sinh nhật của sgtdc..có lẽ chưa vào bộ nhớ..hi..hi..nhưng cảm nhận được cái tình của 1 thành viên mới dành cho gia đình mình..những vui buồn qua các lần offline của hội..nếu kể ra có lẽ cũng là 1 quyển nhật ký dài lắm lắm..trong đó chất chứa rất nhiều kỷ niệm của người lẫn cún, sao lúc đó mọi người đến với nhau quá thật lòng, tấm lòng đơn sơ nhưng cũng đủ kết nối nhau lại thành 1 gia đình nho nhỏ..đơn giản là chia sẽ tình thương với những bé cưng của mọi người thôi..cũng hơn 1 năm rồi..nhìn lại những hoạt động của hội, mình cũng lấy làm tự hào lắm,thương lắm những thành viên đã cùng nhau gắn bó ..và gắn bó cho đến những lần off cuối..1 sân chơi chung cho mọi người, kẻ đến người đi..có hợp thì có tan..nhưng cái chính đã đem mọi người đến với nhau vẫn luôn là tình cảm thân thương thật sự dành cho các bé cún yêu..đó chính là cái tiêu chí chính của hội mình . Cô và các ace trong hội cũng đã cố gắng hết sức mình để mang mọi người đến với nhau..nhưng nhóm lửa thì dễ ,giữ được ngọn lửa cháy cho dù có âm ỷ ..cũng là khó quá...cô cũng thật sự mong cho gia đình mình mãi mãi là 1 sân chơi chung cho mọi người,đơn giản chỉ là kết nối tình thương mến thương giữa người với người, cún với cún...

nh0kkUn

Member
Xin lỗi T.Su và K.Pi của má

T.Su và K.Pi ơi, má ko muốn thế đâu :((
Su Pi ơi, gia đình đã bảo má là ko được nuôi 2 con nữa, nên bây giờ má phải tìm người để cho 2 con. Má chưa dám nói với các con vì sợ các con buồn, bỏ ăn...
Má thấy má có lỗi lắm, đáng lẽ ra má phải ngăn chuyện này chứ con nhỉ, nhưng không được vì má là người nhỏ nhất ở nhà mà, đâu cãi lại được người lớn, đáng lẽ ra, nếu Su đừng cắn cô của má là được rồi, đáng lẽ ra Su Pi không sủa om sòm lúc má đi vắng là được rồi, đáng lẽ ra....

Mới gần 3 tháng mà má cứ nghĩ như là đã 2 năm rồi, ở với tụi con, má vui lắm, tụi con luôn biết an ủi, dụi đầu vào má lúc má buồn. Đưa khuôn mặt cún con ra khi má giận các con, Cào mạnh thật mạnh vào má những khi các con vui.... Từ lúc mà má cho tụi con chơi với con Đậu, các con bắt đầu có ve... hay đó là thêm 1 lí do nữa để người nhà bắt má phải bỏ các con vậy?, Má không muốn, không muốn thế chút nào. Má không thể lo cho các con được nên nếu về được chủ mới, hãy vui lên các con nhé.
Mọi người ai quan tâm đến T.Su và K.Pi thì đây là link của kUn giới thiệu về T.Su và K.Pi http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=26751 và hảy qua bên khu Mua bán-trao đổi đề xem mấy em nó nhé :((

Ti Bui

Member
Hiện tượng chó thích hát theo nhạc

Nhà mình ơi, tìm giúp Bụi hai bản nhạc bán kem Wall đi. Chuyện là Ti Bột nhà mình từ bé thích "hát hò" theo nhạc chuông điện thoại. Từ khi đem Ty Ty về, Bột huấn luyện chi Ty thế nào mà bây giờ 2 bà này cứ "luyện thanh" ngày hai buổi theo tiếng nhạc rao bán kem Wall, hai chị em nó châu đầu vào nhau và rống ư ử như tru vậy đó ! Hoặc khi có chuông điện thoại reo cũng thế, nhưng chỉ lén theo dõi thôi, vì khi có người lạ là hai đứa nó sẽ im tịt luôn, có mấy lần theo dõi, thấy Ty chạy đến rủ Bột "luyện thanh" khi nghe bản nhạc xe kem đến từ xa xa... Khi nhạc lớn dần, hai bà đó mới ư ử lên ! Không biết có cún nào có sở thích nhử hai bà cún nhà Bụi không nhỉ ? Nếu có cùng chia sẻ nha :D

hôm nay có avatar mèo nào đây..bà chanh bị thất sủng rồi hả ?he..he..tụi nó có chị có em nên vui quá he..nghe kể thấy thương ghê..mai nhớ chở 2 đứa ra cà phê Khỏang Khắc nhe..nhớ Bột và ty lắm..mai có quà cho 2 bà nè..của ít lòng nhiều thật nhiều he..còn nhạc kem wall thì dễ mà, kêu xe kem lại mua vài cây rồi xin chép bài nhạc luôn..khà..khà..

nh0kkUn

Member
hehe, nhạ kem wall, như cô p59 nói, hehe, lấy điện thoại ra rồi chị Châu thu luôn thể :))

nh0kkUn

Member
Má sẽ yêu 2 đứa mãi mãi

Bi giờ đã gần 10h, má vừa khóc, vừa viết entry này.
Xa 2 con đã 2 tiếng rồi :((, Lúc đầu, má không có cái giỏ nên ẵm từng bé qua nhà anh Việt Anh. Lúc đi kím nhà, chạy qua của hàng thịt nướng, nhóc Su ngưởi thấy mùi rồi, liếm mép, sau đó ngước lên nhìn má, má biết con muốn ăn cơm rồi, hình ảnh đó cứ làm má buồn, nghĩ tới nó má lại khóc tiếp.
Mới gắn bó với nhau gần được 3 tháng, mà sao má thấy như dài lắm.
Khi đi trên đường, 1 lúc sau( khi nhìn cái hình ảnh con liếm mép, rồi ngước nhìn má), má tự nhiên khóc lên, khóc nhiều lắm. Má vừa vui, vửa buồn. Buồn vì má phải xa tụi con, không còn hình ảnh bé Su dụi đầu vào má an ủi lúc má buồn, Pi nhảy tưng tưng khi má về, má buồn vì không chăm sóc được tụi con, má buồn vì nhà má sao ác quá, nỡ nào đánh 2 con. Vui vì má đã tìm được người chủ mới, lo cho con nhièu hơn má, bên nhà anh Việt Anh không ai đánh các con cả, không biết diễn tả sao con à.
Lúc má đi về để rước Pi lên nhà mới, khi xe mới chạy, má nghe tiếng Su la dữ lắm, má khóc ngay đó. Trên đường, ai cũng nhìn má hết, có người còn nói, làm gì mà khóc để người ta thương hại à?, má ghét mấy người đó lắm, không hiểu mà cứ nói này nói nọ.
Bây giờ Su và Pi đã ở nơi mới, rộng rãi hơn, không còn chật hẹp, các con sẽ dạng ra. papa của má đã định rằng sẽ mua cho má bé cún mới, nhưng chắc ko, chắc rằng má sẽ không buồn nuôi thêm 1 bé nào nữa :(( . Má sẽ thăm các con thường xuyên nhé, má sẽ rước các con sớm nhất má có thể hay là chắc má cũng sẽ tặng anh Việt Anh 2 con, vì nếu về với má, các con sẽ khổ vì bị đánh tiếp thôi.

Vậy đồng ý với đề nghị của em, anh Việt Anh nhé!!! Em cũng cảm ơn mọi người trong TD đã cho em những giây phút hạnh phúc nhất trong đời em. Không có mọi người, chắc em không thể tưởng tượng nổi đâu.

ihopsuc

Member
Mình nghĩ mình có thể hiểu được phần nào tâm trạng của bạn. Chia buồn cùng bạn nhé ! Cố lên, mọi chuyện rồi cũng tốt thôi. Thời gian có thể chữa lành mọi vết thương, nhanh hay chậm thì tùy thuộc nhiều yếu tố, nhưng quan trọng nhất vẫn là bản thân mình thôi.