• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật kí Bun

chienvet

Chuyên gia thú y
Cô Bun được lấy về nhà chủ mới từ hôm 23 -11-2008.
Cô này là con của Bông ( Phạm Quốc Khánh) màu lông vện trong khi mẹ nó trắng toát. Đúng là con gái mà chẳng giống mẹ tẹo nào. Cún con mũm mĩm yêu lắm. Về nhà mới cô này nhớ mẹ, "cô đơn, và có vẻ hơi lạnh". Mặc dù chủ nhà đã làm ổ cho cún nhưng cún nhất định không nằm mà cứ chạy nhông nhông"hít hít, ngửi ngửi". Lại còn một tính xấu nữa là luôn đi vệ sinh bừa bãi, mình và chủ nhà đang huấn luyện cô này. Mà cô này bướng bỉnh lắm cơ, dắt cô ấy ra chỗ đi vệ sinh thì cô không đi, vừa dắt về nhà thì bậy luôn " Thế có tức không chứ".
Đêm thứ nhất, mình trực tiếp ở đó để trực cho cún ngủ. Cô này ghê lắm, có mình ở đó thì ngoan ngoãn nằm im, mình vừa có ý định ngủ một tí là cô sủa mắng ong ong. Sáng hôm sau, cô hàng xóm ý kiến" sao chó sủa ghê vậy", thế là giải thích.
Đêm thứ 2, tưởng cu cậu sẽ bớt nhưng không, vẫn vậy. Hôm đó thì mình phải về rồi. Thế là mọi người lại phải thay nhau xuống xoa đầu cho cún ngủ. Đúng là vất vả thật, không biết bao giờ cu cậu mới hết nhớ mẹ đây.
Cô này được chủ đan cho một cái áo len đẹp lắm nhưng vẫn nhũng nhẽo lắm.
Khoe áo mới với chủ đây:

Cún nói" Mẹ ơi, chú Khánh ơi! Con nhớ mọi người":

Hi vọng anh Khánh có thể quan sát thấy em nó.
À mình cũng biết là anh Khánh rất hay gọi điện hỏi thăm tình hình em nó. Đúng là một người chủ quá tốt. Hi vọng các em của Bun cũng được như thế này!

BÁc ơi em thấy chó con đứa nào cũng ị đái lung tung thôi, con Mi nhà em cũng thế, cứ từ từ sẽ huấn luyện được ngay mà. Mi của em bi giờ đi ị thì khi nào em dắt đi thì mới ị,không ị bậy ra nhà nữa, nhưng còn khoan hái hoa thì vô thiên lủng, nó cứ mắc là nó tè luôn. Mà cún của bác có phải là cún ta đúng không vậy.

yeucuncon

Member
Bác Khánh nhìn thấy cún Bun được chăm sóc như vậy chắc là vui lắm. Chúc Bun ăn khoẻ ngủ khoẻ, nghịch khoẻ nhé.Cún nhà em hồi mới về không sủa nhưng đêm đến nhớ mẹ đòi lên giường ngủ cùng chủ cứ rên ư ử nghe yêu lắm

Lipschitz

Member
Bác Khánh nhìn thấy cún Bun được chăm sóc như vậy chắc là vui lắm. Chúc Bun ăn khoẻ ngủ khoẻ, nghịch khoẻ nhé.Cún nhà em hồi mới về không sủa nhưng đêm đến nhớ mẹ đòi lên giường ngủ cùng chủ cứ rên ư ử nghe yêu lắm
Đọc đoạn trên tôi lại nhớ đến câu chuyện có thật ở 1 cơ quan, cô nhân viên nữ mếu máo mách với sếp: "Anh ơi con gián kia nó cứ NƯỜM e:m"

Sorry nhé giờ anh mới tìm thấy topic này. Hơn một tháng rồi mới được nhìn lại Bun. Thấy nó đáng yêu quá. Cả năm em cho đi em nào cũng ngoan cả trừ một số em có tính xấu như trẻ con mà. Anh chỉ mong mọi người luôn yêu quý và chăm sóc các em nó, những người bạn thực sự.

chienvet

Chuyên gia thú y
Bun ngày 08/ 12/ 2008

Do thời gian forum bị lỗi hình ảnh của Bun ngày 8/12/2008 đã bị mất nên mình muốn up lại cho em nó.
Thứ 1 nhìn anh Chiền với đầy vẻ tâm sự:

Thứ 2: lắng tai nghe anh giảng bài về vấn đề ngoan đối với chủ nhà

Thứ 3: Anh giảng chán quá bắt đầu lảng đi chỗ khác

Thứ 4: "Anh Chiền ơi em chán lắm rồi, em nhớ mẹ em cơ"

Thứ 5: " Em buồn ngủ rồi, không nghe nữa đâu"

Thứ 6: " Buồn ngủ lắm rồi đấy, giảng cái gì nữa thế. Nát cho đây này"
Đến đây thì thôi anh Chiền đi chơi với chủ đây kẻo thì bị cu cậu xơi cho phát vì bực tức thì chết. Học trò nhỏ mà chỉ muốn chơi và ăn thôi không muốn học hành đâu.

chienvet

Chuyên gia thú y
Hôm nay 9-01-2009

Hôm nay có việc nên sang chơi với Bun một nát.
Tranh thủ mượn máy của Nga chụp em nó vài kiểu up cho anh Khánh và mọ người xem. Mà sao các anh em, chị em của Bun chẳng thấy đứa nào lên forum cả. Muốn biết để thông báo cho Bun tình hình anh chị em nó thế nào mà chẳng thấy đâu cả.
Suốt một tuần vừa rồi Bun bị nôn mửa, tiêu chảy liên tục. Cu cậu cứ ăn vào là nôn ra, chủ nhà cho uống becberin không khỏi mà nó còn nôn cả ra thuốc sợ quá nên gọi điện cho mình. Suốt 2 ngày mình chữa và chăm sóc cho em nó thì cu cậu đã bình phục và chạy nhảy nhanh nhẹn.
Đây là một số hình ảnh mới nhất của em nó. Sau thời gian ốm thì đã giảm cân một chút rồi. Nhưng cu cậu đang háu ăn chắc cũng nhanh bù đắp thôi.

Ngồi đúng kiểu đàn bà:

Khoe ngực đây:" gái mà"

Nhìn anh chị em nè:

Sao anh chụp nhiều thế " em thẹn"

Tiễn anh về :
Chúc Bun luôn khoẻ mạnh và mau lớn nhé :beer

bimthoi

Member
ôi, em Bun đáng yêu thế. Đôi mắt biểu cảm quá! Em Bun hôm mới được đem về còn bé tí teo chụp ảnh với em Mun PQ nhà mình, bây giờ Bun đã lớn thế này rồi. Chúc em khoẻ và ngoan nhé

Goodmoorning !have you nice day.Nhìn em Bun hiền quá nhỉ ! trông có vẻ" iểu điệu thục nữ" hehehe . Chúc mừng bạn và chúc em Bun
khoẻ " mau ăn chóng lớn " Thân ái !

đáng yêu quá Bun oi, nhìn ảnh là a bớt nhớ rồi, mấy ace Bun chả thấy up ảnh gì cả toàn phải đến tận nhà thui, cảm ơn mr Chiền nhiều nhiều, đặc biệt là Nga nữa, người chủ đáng kính của Bun, Bun nhỉ

chienvet

Chuyên gia thú y
Buồn quá Bun ơi

Thế là sẽ không còn nhìn thấy Bun một lần nào nữa rồi. Tất cả là do lũ trộm chó. Bun đã bị chúng cướp mất vào sáng nay 19-01-2009. Sáng nay nhà Nga gọi mình sang nhưng không cho biết lí do gì, chỉ bảo là có truyện buồn lắm. Khi mình sang thì mẹ Nga mới kể cho nghe kĩ càng câu chuyện. Là thế này: Bác ấy cởi xích cổ cho Bun đi vệ sinh, bác ấy vào nhà vệ sinh để kì cọ trong đó chỉ một lát. Nghe thấy Bun kêu bác ấy chạy ra thì ôi thôi " thằng trộm chó đã ôm gọn con chó trong lòng và cao chạy xa bay". Bác đã nhìn thấy và hô lên nhưng không kịp nó đã phóng mất. Cả nhà đều tiếc và khóc nhiều quá. Mình đến nghe xong cũng thấy sao mà buồn quá. Mình luôn bên Bun khi nó ốm và theo dõi thường xuyên. Nhưng từ hôm nay thì sẽ không còn được lô đùa, chụp ảnh với Bun nữa rồi.
Mong anh Khánh thứ lỗi, mọi chuyện diễn ra nhanh quá. Mọi người không kịp phản xạ gì. Bác chủ nhà còn đau đớn hơn khi nhìn thầy bọn chúng ôm Bun trong lòng mà chạy mất. Nó còn bé bỏng quá đã biết gì đâu.
Nhật kí Bun sẽ không còn được viết tiếp nữa rồi:nailbitting: Nhớ quá Bun ơi. Càng nhìn lại đôi mắt Bun thì càng thấy nhớ. Mình cũng đã khóc lần thứ 2, trước kia là chú mèo của mình ra đi vì dịch bệnh và giờ là Bun. Không thể trách ai trong chuyện này có trách thì trách một phút lơ đễnh của bác chủ nhà.
Mọi ngày mình sang đều thấy bác thả Bun ra cho đi vệ sinh thì mọi người đều đứng giắng. Có lẽ bọn trộm đó đã rình Bun lâu rồi nên hôm nay chỉ một chớp nhoáng nó đã cắp Bun đi.
Thực sự mình chưa nhìn thấy chú cún nào có đôi mắt như Bun cả. Hàm chứa một cái gì đó buồn buồn mà ai cũng cảm nhận được.:((
Mọi người đang rất yêu Bun vì cô này ngoan lắm lại còn ăn nhiều nữa chứ nên béo lắm, đáng yêu lắm. Nhưng giờ đây thì không biết Bun đang ở đâu.
Bun đang ở đâu? Có được ngủ ấm không? Bọn nó đã làm gì với Bun? Chắc nó không giết Bun đâu Bun ạ. Vì Bun còn quá bé bỏng, chắc chúng sẽ bán Bun cho một gia đình nào đấy thôi. Cũng chỉ vì đồng tiền mà chúng sẵn sàn làm khổ người khác. Đúng là bọn vô lương tâm, sao chúng không bị trời chu đất diệt.
Đây cũng là một bài học cho mọi người hãy chăm sóc cún cẩn thận và không được rời mắt khỏi chúng một phút nào. Bọn trộm chó chỉ rình những lúc như vậy và nó hành sự.
Mong rằng Bun sẽ còn sống và được một gia đình yêu chó nào đấy nuôi. Hi vọng, hi vọng ........:(