• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhận order sách dạy chó từ nước ngoài dùm!

andyaus155

Active Member
Chào các bạn,
Hiện tại phong trào nuôi chó đang lên cao; ai cũng muốn có 1 chú cún cưng đẹp, khoẻ mạnh và thông minh biết làm nhiều trò.
Mình biết có nhiều bạn rất muốn mua những sách, tài liệu từ nước ngoài mà không biết cách nào để mua.

Mình đang ở Úc và sẽ về VN vào giữa tháng 5. Mình sẽ nhận mua dùm các bạn sách dạy chó của nước ngoài ví dụ như các trang:

www.amazon.com
www.clickertraining.com
.....

Tiền trả cho cuốn sách đó = tiền sách ghi trên web + tiền shipping (tiền gửi bưu điện) về nhà mình. Mình sẽ mang về VN giao sách cho các bạn.
Mình sẽ không lấy thêm 1 xu tiền phí nào trừ tiền sách + shipping (hoá đơn sẽ đưa cho các bạn xem)

Nếu bạn nào có nhu cầu thì hãy lên mạng, search những sách mà bạn muốn mua rồi đưa link cho mình.

Ví dụ các trang thế này:

http://www.amazon.com/s/ref=nb_sb_n...tripbooks&field-keywords=dog+training&x=0&y=0

http://store.clickertraining.com/dogtrbo.html

Thân,
:wel:

HeoDen

Member
Chào bạn andy, mình muốn nhờ bạn mua giúp mình sách mà không biết bắt đầu như thế nào. Bạn có thể hướng dẫn giúp mình về các việc : liên lạc với bạn như thế nào; chuyển tiền cho bạn vào tài khoản nào.
Link mà mình đã chọn : https://us-dc2-order.store.yahoo.ne..._key_store_id=clickerpets&sectionId=ysco.cart
Ah mà mình ở Tp.HCM. Hơi xa bạn nhỉ . Không biết bạn có đồng ý giúp mình không? Chúc sức khoẻ và mong tin bạn ! Thanks

HeoDen

Member
Không thấy chủ thớt có ý kiến gì hết :thingking: Chắc là không giúp được rồi nhưng ngại từ chối :) Buồn nhưng cũng cám ơn chủ thớt đã có ý định tốt .

andyaus155

Active Member
Hello bạn.
Dạo này mình không mấy khi vào Vietpet nên không để ý topic này, với lại không thấy có thông báo có trả lời ở bài này nên mình không biết bạn có hỏi.
Mình có bấm vào đường link bạn đưa, nhưng đó là giỏ hàng của bạn và hiện tại trống rỗng nên mình cũng không biết bạn định mua gì. Nếu bạn muốn mua gì thì vào cái trang giới thiệu những sách đó rồi ghi tên nó ra thì mình mới biết được.

14/5 mình về VN rồi nên có lẽ bạn phải bỏ tiền shipping hơi cao để nó gửi chuyển phát nhanh trong vòng 7 ngày cho mình.
Mình giúp các bạn mua đồ nên sẽ không lấy tiền trước mà mua trước rồi về đưa cho các bạn, sau đó các bạn đưa tiền cho mình sau.

Hiện tại mình có 5 cuốn sách này, nếu như cuốn bạn định mua là 1 trong 5 cuốn thì mình có thể copy cho bạn 1 bản khi mình về VN.

1. 101 Dog Tricks: Step by Step Activities to Engage, Challenge, and Bond with Your Dog

2. Clicking With Your Dog: Step-By-Step in Pictures (Karen Pryor Clicker Books)

3. The Only Dog Tricks Book You'll Ever Need: Impress Friends, Family--and Other Dogs!

4. Dog Tricks: Fun and Games for Your Clever Canine

5. Getting Started: Clicker Training for Dogs - By Karen Pryor

- Trong đó có 1 cuốn hướng dẫn dạy chó dùng thức ăn và kỷ luật dạy chó (101 dog tricks) và 4 cuốn còn lại là sử dụng Clicker.
- Cuốn The Only Dog Tricks Book You'll Ever Need là cuốn duy nhất không có hình ảnh minh hoạ mà chỉ có hướng dẫn bằng chữ, các cuốn còn lại có hình ảnh minh hoạ bao gồm cả động tác dạy chó và hiệu lệnh bằng tay.

HeoDen

Member
Chào bạn andyaus !
Mình định nhờ bạn ship giúp cuốn sách số 2 và số 5 cùng với 3 cái clicker. Bạn có ý định photocopy giúp thì càng tốt (giảm được chi phí :) ). Vậy mình nhờ bạn photo giúp cuốn số 2 và số 5, còn clicker cho mình đăng ký 3 cái nha. Khi nào bạn về VN cho mình cái địa chỉ để mình liên lạc. Chúc bạn sức khoẻ !
P/S : hôm trước post bài mà chờ hoài không thấy bạn trả lời, xem tin tức thấy bạn có vào forum, tưởng là bạn ... :D Xin lỗi bạn vì đã nghĩ vậy :wall:

andyaus155

Active Member
Chào bạn andyaus !
Mình định nhờ bạn ship giúp cuốn sách số 2 và số 5 cùng với 3 cái clicker. Bạn có ý định photocopy giúp thì càng tốt (giảm được chi phí :) ). Vậy mình nhờ bạn photo giúp cuốn số 2 và số 5, còn clicker cho mình đăng ký 3 cái nha. Khi nào bạn về VN cho mình cái địa chỉ để mình liên lạc. Chúc bạn sức khoẻ !
P/S : hôm trước post bài mà chờ hoài không thấy bạn trả lời, xem tin tức thấy bạn có vào forum, tưởng là bạn ... :D Xin lỗi bạn vì đã nghĩ vậy :wall:
Minh post bài lung tung và không nhớ nên hay để chế độ thông báo khi có bài trả lời, thế những đến bài hôm qua bạn trách thì mình mới nhận được thông báo. Có gì khi về VN mình copy cho bạn.

@andyaus: Khi nào về VN bác photo luôn cả 5 quyển hộ em nhé. Em cũng muốn nhớ bác mua hộ 2 cái clicker. Bác xem có những loại nào giới thiệu cho em với, xong bác gửi luôn cho em cái giá từng loại nhé. Cám ơn bác trước :) . À, bác cho em hỏi bên Úc nó có dịch vụ... làm vòng cổ có tên cho chó không bác nhỉ :D Em muốn làm cho cún 1 cái mà ở VN không thấy :)

ktuyen1601

Anh Andy ơi, anh cho em đặt 2 cái clicker và cuốn sách đầu tiên 101 Dogs Tricks nhé. Em ở Tp HCM. Khi nào anh về thì cho em biết tin với. Em cám ơn anh nhiều

andyaus155

Active Member
Sorry mấy tuần nay do sắp về nên mình cắt internet, chỉ vào mạng bằng di động nên không trả lời đươc vì không viết tiếng Việt có dấu ^^
Ở Úc có dịch vụ làm vòng cổ có tên chó nhưng mình sắp về rồi nên không giúp bạn được.
Còn clicker thì giá ở chữ ký mình.
Những ai muốn mua sách và clicker thì ghi ngay trong topic này cho mình thông tin như sau để mình biết mà tinh số lượng clicker và cách tính tiền cho từng người:
Tên:
Địa chỉ:
Tên sách: giá sách phụ thuộc vào số trang photo
Số lượng clicker: giá ở chữ ký
Màu của clicker

Clicker này sẽ có hình như thế này:

và có các màu: vàng, da cam, đỏ, xanh da trời, xanh lá cây (sẫm), tím

Tên: Tuấn Anh
Địa chỉ: P112 - 18A Phạm Đình Hổ
Tên sách: anh photo giúp em tất cả các quyển sách anh có nhé :D (tất nhiên là sách về chó thôi)
Số lượng Clicker: 1
Màu Clicker: Đen (nếu không có thì màu Xanh da trời)

Em xin được cám ơn anh trước. :)