• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhím cái ko chịu nhím đực, help!

llk1991

Member
Nhà mình có 2 pé nhím, nhím đực màu trắng, hơn 1 năm tuổi. Nhím cái màu muối tiêu, hơn 6 tháng tuổi. Kích cỡ 2 pé tương đương nhau.
Đều chưa giao phối lần nào nên minh quyết định cho 2 pé kết hôn vào dịp này lun.
Mình đã tắm và cho 2 pé vào chuồng uyên ương được vài ngày.
Nhưng mình quan sát thấy pé nhím đực mỗi lần sáp vào pé nhím cái thì pé nhím cái lại bỏ chạy và có nghe tiếng chip chip.Ko biết của pé nào kêu.
2 pé rượt nhau 1 hồi, pé nhím cái đẩy pé nhim đực ra.
Vậy là ko thành và đã 2-3 lần như vậy.
Mấy bạn có cách nào chia sẻ mình với để giúp pé nhím cái chịu pé nhím đực nah.

thanhsonhht

mãi cũng pải chịu bạn ạ,đó là bản năng sinh tồn của loài vật rồi,bạn ko pải lo đâu.nó hoạt động về đêm sao bạn nhìn thấy dc hihi chúc bạn thành công

becun

ban cho tụi nó ở riêng vài ngày rồi làm lại đi bạn,kinh ngiệm của mình la cho ăn trước rồi cho vào chung với nhau.mình cũng mới có 2 bé nhím mới đẻ đây, bạn có thể cho 2 đứa vào 1 cái thau rồi ngồi canh cũng được.tốt nhất là nên thấy cảnh đó.sau đó 1 tháng thì bạn sẽ co vài bé nhím baby thôi.chúc bạn thành công,có gì chia sẻ kinh nghiệm bạn nhé... :)