• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký của Boo và Bee !!!

Đây là hình lúc Boo mới về nhà mình,là đực dc 2thang5 và nặng 800gr.Nhìn tròn trịa dễ thương lắm!!!

Còn đây là Bee mới về nhà mình hôm nay,là cái dc 3thang và nặng 700gr.Mình ốm yếu lắm (vì mặc áo nên nhìn đỡ hơn đó).Với lại em nó đang thay lông.

Còn lâu rồi k chụp hình cho Boo,vì em nó màu đen nên khi thay lông nhìn trọc lóc nên mình k chụp.Giờ thì đẹp rồi,mai mình sẽ chụp và up tiếp ha....

Bee bị bệnh tiêu ra máu

Buổi sáng như mọi ngày,mình thả Boo Bee ra trước nhà đi toilet và dạo.Hôm nay tụi nó k chịu chạy nhảy như mọi ngày mà đứa thì nằm im trong chân mình,đứa thì đi chút rồi cũng lại nằm như là mệt mỏi và buồn vậy đó,thấy chúng như k dc vui.Lúc sau khi Bee đi ị thì k thấy phân toàn là chất nhầy có máu,mình thấy sợ liền mang em nó đi khám và chích thuốc.Người nhỏ như vậy mà chích nhiều thuốc lắm làm mình thấy xót và thương em nó ghê! Boo như biết Bee bệnh nên cũng k quậy như mọi ngày và nó như cũng k dc vui vậy đó (chắc là lo lắng cho Bee).Mau khỏi bệnh Bee nhé! Còn chơi với chị và anh Boo nữa nè.Thương Bee nhiều...

Bee đã hết bệnh rồi,nhưng giờ đến Boo lại bị đi tiểu thành từng giọt k biết có sao k nữa.Hic hic....Đúng là khổ thân em mà,hết em này đến em kia bệnh làm em lo và buồn quá ACE ơi! Ai biết trị sao cho hết thì chỉ dùm em,em cám ơn nhiều...

bé còn nhỏ nên khi mới đem về hay bị bệnh lắm nhất là tiêu chảy và ói,may mà khỏi bệnh ,có thể lây qua boo rồi, phải đem boo đi chữa ngay đi , cẩn thận khi cho ăn vì chó đang bị viêm ruột, bé bee khoẻ rồi nhớ mang đi chích ngừa bệnh và xổ lãi đi, nhìn bé ốm yếu có thể do lãi đó,nhìn 2 đứa thấy thương quá,ráng chăm các bé khoẻ để còn mang đi off với mọi người nữa nhé.

Buổi sáng đẹp trời cùng nhau đi dạo

Hình này mình mới chụp sáng nay (10/9).Lúc này thì Boo dc gần 5 thang 10 ngay rồi,còn Bee thì khoảng 4 thang mấy thôi ah! Nhìn chúng thật nhí nhảnh...

Còn nhiều hình lắm nè,từ từ mình post tiếp ha!

Hai bé đều dễ thương quá đi mất, chúc mừng bạn nhé... ráng chăm mấy bé cho khoẻ nha bạn, cún mà bệnh nhìn thương lắm..Nhớ post hình nhiều nhiều cho cả nhà ngắm nhé.. Chả bù bé Bibi nhà mình thấy máy hình là chạy mất tiêu hic hic.. khó mà có hình post lên

Lâu quá k vào dd,mà sao k thấy ai ghé thăm topic của mình nè.Vì bận rộn và em Bee từ lúc về nhà tới giờ cứ bệnh hoài,tiêu chảy hết rồi giờ thì nổi mụn đỏ khắp người và khó thở sổ mũi nữa.Chích hoài thì thấy nó đau nên thương lắm,nhưng cũng k biết làm sao hết.hic hic...rầu ghê vậy đó!

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Bà chị này bận bịu vậy vẫn có gắng vào dd là vui rồi :) rảnh e xuống BH chơi với chị tiếp :)

Mọi người đi offline vui quá! Mà chị bận nên k cho mấy nhóc đi dc.Hứa úc nào rảnh nhất định đi off cùng ha! Chị thấy còn nôn đi nữa nè......Mọi người kết hợp từ thiện thật nhiều ý nghĩa,mong CLB toydoys ngày càng tốt đẹp hơn nữa.....hẹn 1ngay k xa sẽ gặp mặt và góp chút công sức cho CLB.

Hình mới nè!!!

Hôm nay em mới tắm cho mấy em,nên lấy máy chụp cho vài tấm,vì lâu rồi k chụp cho mấy em nó...ACE xem cho vui nhé! Thanks...

Lâu lâu up vài tấm hình của Boo & Bee lên cho mọi người xem nè.....
Boo bây giờ đã dc 9thang rồi,nặng 2kg.hic hic.....mập ú u luôn.

Đây là hình 2 em nó mới tắm xong nên đang vuốt ve và âu yếm

Gần tết rồi nên cũng điệu đà mua thêm cho 2em nó mấy bộ vía mặc đi chơi tết nè.ACE xem có đẹp k nha! Hihihi....lâu lâu khoe chút đó mà.

Gần tết nên mình hơi bận k thể may đồ cho em nó được,dành sắm đỡ vài bộ vía cho em nó mặc chơi tết.Có gì sẽ cho em nó mặc và chụp hình post lên tiếp nha.hihihi....Thanks.

Cho em xin vài ý kiến để tham khảo....

Bé Bee nhà em tính đến nay đã được 9thang,là đã có chu kỳ lần đầu tiên vào ngày 26/1 ah.Lúc đó em thấy em nó hoàn toàn bình thường,vậy mà sau khi em đi chơi tết hết 1 tuần về em thấy chỗ đó hiện giờ nó sưng lên bằng ngón tay cái.Không biết có phải Bee đã lên giống rồi k ah! Vì nhà em có thêm em Boo đực 10thang tuổi nữa.Mong các bác nào biết chỉ giúp em,vì em mới nuôi lần đầu nên mấy chuyện này k mấy rành.Thanks.....

Đúng là chó cái khoảng 8,9 tháng là đến kì lên giống được rồi nhưng lần đầu tiên trong đời lên giống thì có thể cơ thể các em nó phát triển chưa được toàn diện hết nên chó có thể sẽ khó sinh con hay khó mà đậu thai.Vì thế theo mình thì bạn cho em nó qua kì này đi đợi kì sau chó lên giống thì lúc đó mình thấy chó đã đủ lớn để phối và cho ra những chú cún con đáng yêu hơn.

Tèn tén ten ten ten.....Vậy là chủ nhật này cũng được đi chơi rồi.Đi Cần Giờ với hội TDC nè! vui quá đi! Boo&Bee còn dc đi tắm biển nữa nè.Hihihihi...Đã quá đi.

Offline Cần Giờ 22/2/09 nè ACE ơi ời!!!!!

Hôm nay Boo & Bee được đi Cần Giờ vui lắm! Có thêm nhiều bạn mới và còn dc bơi lội nửa......mặc dù người ta k cho bơi.hihihihi......
Trên xe thì thôi khỏi nói Boo nghịch lắm luôn,còn Bee thì khỏi chê ngoan lắm! Mốt đi đâu chắc chỉ cho Bee đi thôi,Boo nghịch vậy cho ở nhà.....Boo nghịch dc chắc giận quá!
Nói nãy giờ,hình mấy em nó đây ah!...............

Bơi lén chút xíu để chụp vài tấm làm kỷ niệm.hahaha.....Lần đầu tiên 2 đứa dc bơi,cứ tưởng em nó k bơi dc,ai dè bỏ xuống bơi dữ luôn....

Hohhhhhhh.......Đi ngủ đây,mệt quá rồi nè,mai post tiếp nha!

Tiếp nữa nè !!!!!!!!!!!!!!!!!
Còn đây là hình cún nhà mình với bạn bè trong TDC nè.
Bee & kenpi (của anh Kuppi).

Boo,bí bo (của cô p59) & kenpi

Còn đây nhé! Cô chủ và cún yêu đây.Hihihihi.....

Còn tấm này nha! chụp chung với Pepsi của anh Trai.Nhờ pepsi đẹp mà hình của mình đẹp càng thêm đẹp.

Vậy là hết rồi,hẹn lần sau nữa nha!!!!! Lần này là lần đầu tiên mình đi off,mình thấy thiệt là vui.Cún thì có thêm nhiều bạn,chủ thì dc quen biết thêm nhiều người.Mọi người trong TDC ai cũng thân thiện,nhiệt tình và vui tính làm cho mình có cảm giác thật thân quen,gần gũi như người một nhà vậy đó.GIA ĐÌNH SGTD.Thanks cả nhà nhiều lắm! yêu cả nhà...........Hẹn gặp lại.

Khủng long

Active Member
Boo đẹp trai....mà Boo cũng " chai " mặt..=))=)) chỉ Bee là hiền thục con gái thôi ....tặng 8X nhé

Hôm qua bị chị Tiểu Điệp uýnh cho một trận ....vậy mà không bỏ tật " ôm eo "...

Cha chà....chụp mình hồi nào đây ta.Ngồi tít ở dưới sao chụp dc mình hay quá vậy nè.Cám ơn khủng long nhiều nhé! Mai mốt mình phải cẩn thận đây k là bị chụp mấy cảnh như ông HP là chết! hahahahaa.....