• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mình có 2 em bec _gie Nga

pham trang

Một em tự nhiên thấy ở bên sườn bên trái nổi 1 bọng nươc to như trái táo.mình lấy kim tiêm hút ra thấy nước có màu hơi đỏ.hút hét thì thấy bọng nước xep xuống nhưng hôm sau lại nổi lên như cũ.Bs nói không sao cả nhưng mình lo wa.Ai có kinh nghiệm gì cho lời khuyên nha:(:(

pacific1

Member
bạn phải xem coi đó là nước hay là bọt khí,nếu là nước thì coi là dịch gì??dich viên,nước,hay dạng gì.đây cũng là 1 hiện tương lạ.thường là tích dịch xoang bụng ,còn nổ bên sườn có thể là apxe do tiêm chít hay bị vật nhọn đâm,thân chào

lamhong

Member
Trước đây mình có con Doberman bị xuất huyết đường ruột phải tiêm kháng sinh, sau đó bác sĩ tiêm thêm 1 phát ở màng sườn gọi là dùng phép "điệu hổ ly sơn" nhằm kéo vi trùng ra ngoài. Sau khi chó khỏi bệnh, vết tiêm ở sườn sẽ phồng to, mình dùng dao nhọn chích và dùng bông để hút nước, lần đầu tiên thì mình lấy ra được cả những cục nhỏ màu xanh nhạt và nước màu hồng. Sau dó liên tục ngày nào cũng phải chích vì nó cứ phồng to trở lại; khoảng 1 tuần thì hết và vết thưong tự khô. Lưu ý những lần chích sau chỉ dùng kim nhọn để tránh vết thương bị rộng thêm!