• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngủ ngon nhé! Pé Mập

whitecat_4ever

Nó là duy nhất mà tôi có thể chia sẽ lòng mình. Nó chỉ là 1 con mèo, nhưng tôi coi nó còn hơn thế, khi người ta coi thường nó vì nó là động vật thì tôi lại vô cùng yêu quý nó và coi nó chả khác gì người bạn thân, người anh em với tôi
Nó dễ thương, dẫu có tinh nghich, thời gian sống với nó tuy ngắn ngũi nhưng chính khoảng thời gian đó là lúc tôi hạnh phúc nhất cuộc đời từ khi sinh ra, tôi sống khép kín mình chính nó là người giúp mình mở cửa tâm hồn
Thế mà
Bọn khốn kiếp nào đó đã cướp mất pé Mập dễ thương của tôi đi, tôi là con trai tôi có nên khóc?, vâng! tôi khóc tôi bỏ qua tự ái để khóc. Tôi khóc để tiếc thương cho tâm hồn kia của tôi, tôi đêm nao cũng đi vòng quanh tới tận 2,3 giờ sáng để tìm nó. Tôi hận mình đã không coi nó như là vật báu mà giữ chặt nó mà để nó tự do để rồi nó đi mãi không về, tôi hận thêm mình đã không lưu giữ nhiều hình ảnh của nó, vỏn vẹ ký ức về nó chỉ có mỗi cái video và tấm ảnh mờ đục chụp bằng dt
Mập, tao không quên mày đâu, nếu có kiếp sau tao mong mày hãy là người để sống hạnh phúc​
Tao yêu mày lắm đấy! Ngủ ngon nhé!... ký ức về mày sẽ là mãi mãi và tao tin rằng mày chắc cũng sẽ không quên tao,
Thôi, tôi từ đây sẽ cố xoá ký ức buồn này đi, reset lại nào, có lẽ bạn đọc không biết là khi viết bài này tôi đã khóc, nhưng đó sẽ là giọt nc mắt cuối cùng, vì tôi biết nó ở trên trời chắc cũng không muốn như vậy,
tạm biệt! BẠN THÂN​

emladanhp

Member
đọc xong chuyện của anh mà em buồn quá!!Em cũng đang ở trong tâm trạng như anh.Nhà em mới mất 1 chú Cún
mà khi buồn ngồi khóc thì bạn bè lại nói là có mỗi con chó mà cũng phải khóc,nhưng mà em không coi nó là 1 con chó
mà như 1 người bạn 1 người anh em.

whitecat_4ever

đọc xong chuyện của anh mà em buồn quá!!Em cũng đang ở trong tâm trạng như anh.Nhà em mới mất 1 chú Cún
mà khi buồn ngồi khóc thì bạn bè lại nói là có mỗi con chó mà cũng phải khóc,nhưng mà em không coi nó là 1 con chó
mà như 1 người bạn 1 người anh em.
hì cái này mình post lâu rồi mà tới tận bây giờ mới thấy up trên diễn đàn. Mình cũng bị như bạn nên mình rất hiểu tâm trạng mà bạn đang trải qua, rất trống vắng, rất đau khổ :worried:, mà thôi bạn có đọc câu cuối của bài viết mình không, hãy reset lại tâm trí mình đí nhé, thời gian sẽ xoá đi tất cả, giờ mìng đang nuôi 1 em mèo khác, cứ yêu thương nó hết lòng như mình đã từng làm thì mọi cái gì đau buồn về vật nuôi cũ xấu số sẽ chỉ còn là kỉ niệm thôi >:D<. hãy dành tình yêu mình cho một vật nuôi khác, hãy vứt bỏ đi kỉ niệm đau buồn kia, nếu như vật nuôi có linh hồn thì chắc nó cũng không muốn chủ nó buồn về mình đâu nhỉ :D. Cảm ơn bạn đã xem qua bài viết của mình và chúc bạn sẽ sớm cười trở lại