• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngồi buồn nên em pót ảnh Mit nhà em lên,mong mọi người ko chê!!!

boxich90

Member
Dây là Mit nhà em,ngay xưa em mua ở TQ nhưng cũng ko rõ là giống gì nữa,cả nhà cho em ý kiến nhé

khanhtungbk

Member
Mít của bạn chắc thuộc giống Sant-Becna rồi bạn ạ . Bạn chăm só em nó tốt vào nhé , mình thấy có vẻ hơi gầy thì phải .

lkdh24

Member
show con seo seo lên hả Hải Anh?
còn này phải công nhận là hiền hơn cục đất.

boxich90

Member
Mít của bạn chắc thuộc giống Sant-Becna rồi bạn ạ . Bạn chăm só em nó tốt vào nhé , mình thấy có vẻ hơi gầy thì phải .
Cám ơn khanhtungbk dã reply ủng hộ mình hixhix,nhưng mà bạn ơi Mit của mình ko fải giông SB dâu ban ạ.Ước gì diều bạn nói biến thành sư thực.Thân!!

boxich90

Member
show con seo seo lên hả Hải Anh?
còn này phải công nhận là hiền hơn cục đất.
Anh Việt à! hôm nay anh bận hay sao mà em nt cho anh mà mãi ko thấy anh nt lại hixhix.Em dịnh bảo anh ngày kia di off thì anh mang con box nhà a di,em cũng vác luôn mấy con Béc nhà em với con "SB" Viet nam của em di lun hih

echipvn

Member
English in this box. Is this right ? What do U ask about this dog or his boss ? with question "Where does he come from?"

philippe

Dog Expert from France
English in this box. Is this right ? What do U ask about this dog or his boss ? with question "Where does he come from?"
I would have asked my previous question in Viet if I had spoken your native language but that’s not the case. Excuse me.
I am studying Asiatic breeds and I am interested in your local dog populations. Asking where a pictured specimen comes from allows me to increase my knowledge.
Logically this orange-and-white dog would originate from Hanoi or its area but I needed to be sure.

BUBBA

Super *********
Thank Philippe for your concern about Vietnamese dog breed. I will help your communication. Sorry for inconvenience caused.

Regarding to origination of the dog, the author has mentioned that it was bought in TQ (TUyen Quang?, if yes, it should be 150km in the North of Hanoi)

Xin lỗi các bạn, Philippe là chuyên gia về các giống chó hiếm, anh đặc biệt quan tâm đến các giống chó bản địa Việt Nam, anh đã từng giúp đỡ Vietpet rất nhiều trong công cuộc bảo tồn phát triển chó Việt. Anh rất tiếc là không biết tiếng Việt để trực tiếp trao đổi cùng các bạn.

Dưới đây mình xin dịch câu hỏi của anh Philippe:Chú chó trong hình đến từ đâu? theo logic thông thường, các chú chó có lông cam và trắng thường xuất xứ ở Hà Nội hoặc ngoại vi Hà Nội, không biết có đúng trong trường hợp này không?

boxich90

Member
Thank Philippe for your concern about Vietnamese dog breed. I will help your communication. Sorry for inconvenience caused.

Regarding to origination of the dog, the author has mentioned that it was bought in TQ (TUyen Quang?, if yes, it should be 150km in the North of Hanoi)

Xin lỗi các bạn, Philippe là chuyên gia về các giống chó hiếm, anh đặc biệt quan tâm đến các giống chó bản địa Việt Nam, anh đã từng giúp đỡ Vietpet rất nhiều trong công cuộc bảo tồn phát triển chó Việt. Anh rất tiếc là không biết tiếng Việt để trực tiếp trao đổi cùng các bạn.

Dưới đây mình xin dịch câu hỏi của anh Philippe:Chú chó trong hình đến từ đâu? theo logic thông thường, các chú chó có lông cam và trắng thường xuất xứ ở Hà Nội hoặc ngoại vi Hà Nội, không biết có đúng trong trường hợp này không?
Cám ơn bạn Bubba dã dịch giúp mình câu hỏi của chuyên gia Phillippe,mình rất hân hạnh trả lời câu hỏi này:Cách dây cũng lâu rồi khoảng năm 2000 mình tử Trung Quốc về,trên dường về mình có qua 1 phiên chợ của 1 dân tộc thuộc tỉnh Vũ Hán mà mình cũng ko nhớ rõ lắm.Mình có rẽ vào uống nước thì thấy nhà chủ có nuôi 1 chó mẹ khá dẹp dã dẻ 1 dàn con khoang hơn 2 tháng dã dến ngày "xuất" nên mình dã gạ ông chủ bán lại,mình cũng ko hỏi dó là giống chó gì,dến bây giờ mình dang phân vân dây có thể là giống Bắc Hà.Thân!!!
Mình cũng xin bật mí 1 diều nhỏ nhà,em nó như thần tài nhà mình vậy!!