• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mun ơi, em đâu rồi

Đã 7 tháng trôi qua, những tháng ngày chị đã nâng niu em. Mỗi khi nghĩ đến ngày em bỏ nhà đi, chị lại đau nhói, chị cảm thấy sợ. Ngày đó sẽ là ngày tồi tệ nhất của chị Mun à. Thế nên chị cứ dặn mình rằng chuyện đó sẽ không xảy ra, nếu có xảy ra thì sẽ là 2 3 năm nữa. Nhưng ai ngờ rằng sự thật ấy xảy ra quá nhanh, chỉ trong 7 tháng chị đã đánh mất em.

Lúc ấy chị rất bối rối, chỉ biết hoài gọi tên em trong lòng chị. Gọi mãi, gọi mãi hy vọng em sẽ nghe thấy, chị mún em nghe đc tiếng chị trong tận trái tim em. Chị gọi mãi, gọi mãi, cứ mong sao em sẽ quay lại. Rồi chị mới biết rằng đã vô vọng. Em không còn nghe chị nữa. Chị cứ sao hoài trách mắng mình. Trách tại sao lại vô tâm, tại sao lại không quan tâm em nhiều hơn, tại sao lại làm em cảm thấy cô đơn. Rồi mai đây, chị biết phải đối xử thế nào với con mèo kế tiếp. Liệu nó có đi không em. Liệu rồi chị có còn mắc sai lầm tiếp nữa không.

Em có biết rằng mặc dù em đã bỏ đi đc 2 tháng, chị vẫn nhớ em, chị nhớ mãi bóng dáng đánh yêu với màu lông đen trắng, lúc nào cũng quanh quẩn bên chân chị, miệng cứ luôn kêu meow..meow trìu mến. Nhiều khi chị nhìn lại tấm hình của em, chị lại thấy nhớ. Chị cứ muốn xóa nó đi để dịu bớt nỗi mất mát này. Nhưng không thể. Mọi người xung quanh chị cứ nghĩ chị đã quên và chắc em cũng vậy nhưng ko em àk. Chị vẫn nhớ, nhớ như in. Mọi người có thể nghĩ chị vô tâm. Nhưng đừng nghĩ chị kô nhớ em Mun ạ.

Từ khi mất em, chị cứ luôn nhớ đến em. Nhớ bóng dáng nhỏ nhoi lúc nào cũng quanh quẩn chị. Lông mềm mượt. Em rất thích ăn cá, nhất là phần thân ko xương. Em rất ghét ăn cải ngọt. Em thích ăn chả khô. Thích chơi dây, thích nhảy cao. Em ghét bị người ta quan tâm quá nhiều. Nhưng chị cứ mãi quan tâm em. Mọi người có thể thay thế chính bạn bè mình, nhưng chị không thể thay thế em, mặc dù chị có nuôi 1 con mèo khác thì tình cảm chị dành cho em không bao giờ thay đổi.

Mun à, cầu mong nơi nào đó, em được hạnh phúc. Đừng dại dột mà cho bọn bắt mèo bắt em nhé. Mun của chị rất khôn ngaon và nhanh nhẹn mà. Câu mong ông trời hãy phù hộ cho mun, phù hộ cho nó được sống thoải mái, phù hộ cho nó được an toàn. Mun ơi, chị nhớ em- chú mèo nhỏ của chị....