• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mua bồ câu đang ấp

anhtuchoi

Mình sắp mua 1 cặp bồ câu đang ấp,nếu mình đem về ở trong chuồng mới,không biết nó chịu ấp không các bạn.

Anhtu_sn

Chuyện này thì mình gặp rồi . Chim đang nuôi bên chuồng cũ , nay làm dc cái chuồng mới dời nó sang thì bỏ ấp luôn , thêm 1 lần nữa cũng tương tự , chim đang nuôi con dc vài ngày , mình chuyển ổ nó cũng bỏ, không mớm cho con nữa, phải bơm cho con nó tới gần 20 ngày mới tự ăn dc .

nglong

Member
Có lần mình chuyển thành công rồi, khi bắt chim thì xin luôn cái ổ, mang về bỏ ổ chim với trứng vô chuồng mới trước rồi cho chim vô sau. Chim loay hoay làm quen ổ 1 lúc rồi vào ấp lại
Chúc bạn thành công

Ilovepigeon

Member
Có lần mình chuyển thành công rồi, khi bắt chim thì xin luôn cái ổ, mang về bỏ ổ chim với trứng vô chuồng mới trước rồi cho chim vô sau. Chim loay hoay làm quen ổ 1 lúc rồi vào ấp lại
Chúc bạn thành công
thế này thì ảnh hưởng tới chim đấy anh ạ, rất ít % được thành công. Theo em nên mua chim ĐANG NUÔI CON TẦM 20 NGÀY là tốt nhất

anhtuchoi

Mới tập tành nuôi,mua lung tung hết,nói chung là bồ câu bình thường dễ nuôi. Muốn gây bầy nên mua chim đẻ không,Nếu nó bỏ ấp thì bó tay lun:(.Sẵn tiện cho mình hỏi nha các bạn,mình nuôi vài bồ câu pháp đẻ,mai mốt con nó lớn mình nuôi thả rong có được không các bạn.

nglong

Member
thế này thì ảnh hưởng tới chim đấy anh ạ, rất ít % được thành công. Theo em nên mua chim ĐANG NUÔI CON TẦM 20 NGÀY là tốt nhất
Ảnh thử 4 lần thì đc 3 lần em ơi. Chim đang nuôi con 20 ngày ai bán cho em mà mua?

Mới tập tành nuôi,mua lung tung hết,nói chung là bồ câu bình thường dễ nuôi. Muốn gây bầy nên mua chim đẻ không,Nếu nó bỏ ấp thì bó tay lun:(.Sẵn tiện cho mình hỏi nha các bạn,mình nuôi vài bồ câu pháp đẻ,mai mốt con nó lớn mình nuôi thả rong có được không các bạn.
Nếu nó bỏ ấp nuôi tiếp vài tuần quen chuồng sẽ đẻ lại thôi, ko lo. Riêng chim Pháp thì già rồi mang về nhốt vài tuần vẫn thả tốt bạn ạ

tuananh89hp

chào mọi người .mình đã 2 lần chuyển chỗ khi chim đang nuôi con ,đều thành công mĩ mãn .lần đầu mình chuyển đến nhà bạn giá ,quãng đường là 7km đường quốc lộ .lần 2 mình chuyển gần hơn 2km thôi .chim bố mẹ sẽ nuôi con nếu chim non đủ lớn để đòi ăn .bạn nào muốn chuyển hãy thử nhé .chúc các bạn thàng công:D

sangpt

Member
Chúc bạn thành công
cách này ok mình đã thử rồi rất thành công