• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mua American bulldog

danhls

Mình đang cần mua một con American bulldog. Con đực. Và mình muốn nhờ các bạn tư vấn xem có nên nuôi ở điều kiện ở thời tiết Việt Nam hay không? Nếu có gọi ngay cho mình nhé. Thanks. Phone: 0984133566

Mình chưa hiểu lắm ý của chủ topic. Bạn cần mua American Bulldog hay la English Bulldogs nhưng mà American bloodline ??

Con Lợn Lòi

Active Member
Mình đang cần mua một con American bulldog. Con đực. Và mình muốn nhờ các bạn tư vấn xem có nên nuôi ở điều kiện ở thời tiết Việt Nam hay không? Nếu có gọi ngay cho mình nhé. Thanks. Phone: 0984133566
Nếu ở Miền Bắc thì nên, tuy nhiên sẽ không được khung to như ở bên TQ. To tầm Rot nhưng khỏe và bền sức hơn, chịu nóng tốt hơn, không dữ như Rot khi trưởng thành. Chúc thành công nhé vì mình cũng mê dòng này!

_xicalo_

Member
Nếu ở Miền Bắc thì nên, tuy nhiên sẽ không được khung to như ở bên TQ. To tầm Rot nhưng khỏe và bền sức hơn, chịu nóng tốt hơn, không dữ như Rot khi trưởng thành. Chúc thành công nhé vì mình cũng mê dòng này!
a ơi american bulldog chia lam 2 loai đúng k a , e thay một loai mõm hộp đau to , một loai mõm vs dau thon hơn ng cx k to như bọn kia

Con Lợn Lòi

Active Member
a ơi american bulldog chia lam 2 loai đúng k a , e thay một loai mõm hộp đau to , một loai mõm vs dau thon hơn ng cx k to như bọn kia
Tổng có 4 loại khác nhau, trong đó dòng amb dùng cho việc đi săn là bé nhất! Loại này cũng là loại mõm và đầu thon nhất bạn à!

Con Lợn Lòi

Active Member
4 dòng chính của American bulldog.
1. Scott type or Standa type: Các tên gọi khác - performance type, Old country bulldog
2. Johson type: Các tên gọi khác - Bully type, Classic type, Old country bulldog
3. Old Southern White type: Các tên gọi khác - White English Bulldog, English White, Old Time Southern Bulldog, Hill Bulldog, Country White, Old Country Bulldog.
4. Painter type: Các tên gọi khác - Margentina type, Margentina American Bulldog, Old Country Bulldog.
Bạn có thể tham khảo rõ hơn tại đây:
Spartan Dogs - American Bulldog (Hybrid type)
:-h

mastiff

Member
Chào bạn mình có quen biết 1 người bạn bán bulldog bên philipin. Giá cả tầm 500 usd 1 bé. Rẻ hơn so vs TQ. Tiền ship cún về mình ko biết. Nếu bạn cần mình cho địa chỉ. Chủ trại nói đc Tiếng anh.