• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mong Bác Sỹ Giúp đỡ Chó Bị Khối U Do Chích Thuốc Calcium Fort

HOANG HUNG_HP

Chuyên gia
Kính mến chào quý BÁC SỸ & toàn thể quý ANH CHỊ EM trong D Đ :
Tôi có người bạn nuôi 1 con chó BÉC GIÊ đến nay là 4 tháng tuổi .Bạn tôi nghe người ta nói chó bị thiếu canci lên phải tiêm CANCIUM FORT & thế là bạn tôi liền mua thuốc CANCIUM FORT về tiêm dưới da khu vực cổ [ do ko đọc chỉ dẫn ] , đến nay khu vực dưới da bị khối u to như 2 nửa quả xoài nối dài ở bên cạnh cổ . Hiện tại chó vẫn ăn uống bình thường ko có biểu hiện gì khác thường cò khối u thì ko biết giải quyết ra sao .
--- Nhân có chuyên mục thú y cho chó tôi kính mong quý BÁC SỸ & quý ANH CHỊ EM trong D Đ ai đã từng gặp , đã từng chũa khỏi xin mách bảo giúp đỡ để giúp đỡ cho cún của bạn tôi khỏi khối u .
-- Tôi thay mặt bạn tôi xin chân thành cảm ơn quý BÁC SỸ & quý ANH CHỊ EM trong D Đ .
-- Tôi rất rất mong chờ tin từ quý BÁC SỸ & quý ANH CHỊ EM trong D Đ .
++++ Một lần nữa cho tôi xin cảm ơn .

trời ơi!sao ông bạn của bác lại không đọc hướng dẫn sử dụng vây, thuốc canxi tiêm vào bắp thịt của người còn gây hoại tử thì còn nói gì vào chó hả bác, tội nghiệp em nó quá

BSTY_HaNoi

Kính mến chào quý BÁC SỸ & toàn thể quý ANH CHỊ EM trong D Đ :
Tôi có người bạn nuôi 1 con chó BÉC GIÊ đến nay là 4 tháng tuổi .Bạn tôi nghe người ta nói chó bị thiếu canci lên phải tiêm CANCIUM FORT & thế là bạn tôi liền mua thuốc CANCIUM FORT về tiêm dưới da khu vực cổ [ do ko đọc chỉ dẫn ] , đến nay khu vực dưới da bị khối u to như 2 nửa quả xoài nối dài ở bên cạnh cổ . Hiện tại chó vẫn ăn uống bình thường ko có biểu hiện gì khác thường cò khối u thì ko biết giải quyết ra sao .
--- Nhân có chuyên mục thú y cho chó tôi kính mong quý BÁC SỸ & quý ANH CHỊ EM trong D Đ ai đã từng gặp , đã từng chũa khỏi xin mách bảo giúp đỡ để giúp đỡ cho cún của bạn tôi khỏi khối u .
-- Tôi thay mặt bạn tôi xin chân thành cảm ơn quý BÁC SỸ & quý ANH CHỊ EM trong D Đ .
-- Tôi rất rất mong chờ tin từ quý BÁC SỸ & quý ANH CHỊ EM trong D Đ .
++++ Một lần nữa cho tôi xin cảm ơn .
bạn thân mến, trong trường hợp này tốt nhất là chó của bạn cần được phẫu thuật ngoại khoa để cắt phần hoại tử. Bạn nên đưa nó đến cơ sở chữa bệnh có uy tín để tiến hành phẫu thuật.

HOANG HUNG_HP

Chuyên gia
Lòng Nhiệt Thành Cảm ởn

Tôi xin chân thành cảm ơn quý BÁC SỸ BSTY_Ha Noi ,quý CHUOT_NGHEAN , quý KHIEM TN & quý ANH CHỊ EM trong D Đ đã có lòng nhiệt thành góp ý giúp đỡ bạn tôi .
--- Tôi xin cảm ơn .

Xin phép các Bác sỹ cho em được lạm bàn 1 tý thôi ạ

1) Em đã xem trường hợp Bác GV cứu con Sẹo của Mỡ nó rán nó rồi (đó là kỳ tích - kỳ công - và kỳ diệu thủ)

2) Việc chích Canxi bắp thịt là sai lầm thì không nói nữa.

3) Riêng trường hợp con GSD 4 tháng tuổi này hiện U đang to như 2 nửa quả xoài - Em muốn xin được 7 ngày (nếu có thể) để chữa theo phương cách dân gian trước khi đưa mổ có được không ạ - Thực ra cách chữa này phải áp dụng từ lúc khối U đó nhỏ thôi bây giờ thì muộn quá nên nếu để 7 ngày thì cũng sợ khó tin tưởng

Em xin đề ra cách chữa: ngày 3 lần hoặc 4 lần Sáng chưa chiều tối mỗi lần 15p:

Lá ngải cứu sao nóng 1 nắm to + Nước tiểu người lớn bóp trên khối U chai đó

Bóp nhẹ rồi tăng dần lên lá ngải cứu hết nóng lại thay nắm lá mới

Chủ chó có thể làm thử 2 ngày thôi cũng được - nếu thấy nó mềm ra thì có thể tin tưởng làm tiếp ạ

Em không phải là BSTY chỉ là bài thuốc kinh nghiệm thôi - mong các bác dơ cao đánh khẽ ạ

Em cũng xin nói rõ thêm là sở dĩ em phải đề xuất bài thuốc này vì theo như hiện trạng con chó GSD 4 tháng tuổi này bị U to như thế mà ở vùng cổ - nếu đưa đi mổ thì rủi ro lớn quá

bạn nên đưa tới bác sỹ uy tín để mổ, việc mổ này cũng khá đơn giản. chỉ cần 1 tuần là sẽ lành còn nếu không sau này nó sẽ sưng lên rất to và lỡ loét do hoại tử, lúc đó thì kinh lắm.

catsamac

Member
Một bí quyết gia truyền về vấn đề này xin mạn phép các bác sĩ cao tay được tiết lộ để mọi người biết.

Đây là kinh nghiệm xử lý các vết thương không chảy máu do ngã bầm dập té xe, sau khi tiêm để lại các khối u,.......

Như ta đã biết rằng cơ thể sống rất hoàn hảo ở chỗ nó có khả năng tự phục hồi mọi vết thương và bệnh tật. Vấn đề ở chỗ ta có biết kích thích khả năng tiềm ẩn đó không thôi.

Tạm gọi các vấn đề này là loại vết thương ngoài không chảy máu (không biết tên chuyên nghành chính xác là gì các bác thông cảm nha :D)

Phương pháp xử lý không tốn một xu tiền thuốc mà hiệu quả cực bất ngờ rất đơn giản không tác dụng phụ:

- Xác định vị trí chính xác của vết thương.

- Dùng gan bàn tay (phần thịt mềm) ấn nhè nhẹ từ từ lên chỗ vết thương. Mức độ ấn vừa phải không làm bệnh nhân đau - ở mức độ hơi tức tức vêt thương. Chú ý chỉ ấn xuống rồi nhả ra đều đặn không được day lên vết thương. Nếu xoa nóng hai gan bàn tay trước khi ấn thì hiệu quả sẽ tốt hơn.

- Thời gian: càng lâu càng tốt, tuy nhiên mỗi 15-30 phút là tốt nhất khi bạn rảnh. Mỗi ngày có thể lặp đi lặp lại nhiều lần.

Hiệu quả: Nếu là vết thương mới- ngay 15 phút sẽ bớt đau và sưng. 3 ngày sẽ khỏi không còn vết bầm tím. Những vết bầm tím đã để lâu thì khó hết hơn nhưng cũng chỉ 3 ngày là hết đau nếu bạn chịu khó mỗi ngày ấn khoảng 1-2 tiếng.

Còn nếu cứ đau mà đem đi cắt thì nói làm gì nữa. Không lẽ nó đau đầu đem đi cắt luôn...ặc ặc....:D Trường hợp mổ, cắt chỉ dùng khi không còn cách lựa chọn nào khác.

Giống như bệnh sáng khi ta ngủ dậy bị đau khi nghẹo cổ sang trái hoặc sang phải. Nếu biết chỉ cần ấn 1 huyệt ở lưng là khỏi tức thì.....................

HOANG HUNG_HP

Chuyên gia
lời Kính Ơn Liều Thuốc Thần Dược

HOÀNG HÙNG HP tôi xin được thay mặt bạn tôi gửi lời kính ơn với tất cả QUÝ BÁC SỸ & các QUÝ BẠN trong D Đ , lời KÍNH ƠN trân trọng nhất .
---- Qua sự việc con chó của bạn tôi , như tôi đã nêu ở trên , tôi & bạn tôi nêu ra những phương pháp mà cứu chữa mà QUÝ BÁC SỸ & các QUÝ BẠN nêu ra những phương pháp cứu chữa thì có vấn đề sau :
--- Đưa đi đến 2 BÁC SỸ thú y có uy tín nhất ở HP hiện nay thì nhận được câu trả lời :
- 1 / Chó còn ít tháng tuổi , theo ý kiến của BÁC SỸ vết mổ bên phải lớn có chiều dài khoảng 25 cm , khối u áng chừng có trọng lương khoảng 1,2 kg , vết mổ bên trái nhỏ hơn , có chiều dài khoảng 15 cm khối u áng chừng có trọng lượng khoảng 0,7 kg , bề mặt da bên ngoài khối u có triệu chứng mẩn đỏ , ở giữa tím thâm có triệu chứng sắp vỡ .
- 2 / Ý kiến của BÁC SỸ : Nếu phẫu thuật thì phải phẫu cả 2 khối u liền , vì bên khối u nhỏ bề mặt da bên ngoài khối u bắt đầu mẩn đỏ , lên tỷ lệ tử vong VÔ CÙNG CAO , nếu may mắn mà sống được thì chân tay xậm xệ hỏng hết .
-- Bạn tôi từ bỏ việc phẫu thuật mà chuyển hướng sang chữa bằng lá ngải cứu sao nóng & nước dải người lớn vùa bóp vừa hâm nóng già cộng thêm lấy 1 lắm ngải sao già lửa rồi cho 1 / 2 bát nước vào đun sôi khoảng 2 phút bắc ra để nguội vắt lấy nước cho uống . Vì điều kiện công việc lên bạn tôi chỉ làm 1 ngày 1 lần , mỗi lần khoảng 15 ... 20 phút & cũng cho uống 1 lần nước sắc sau mỗi lần bóp , kể từ khi rời nhà BÁC SỸ mang về nhà làm bài thuốc lá ngải ,tính đến nay là được 6 ngày , kết quả là khối u không còn nữa [ mất hẳn ] chỉ còn cảm giác da ở khu vực chỗ có khối u cũ hơi dày một chút , theo tôi nghĩ cứ xoa bóp bài thuốc trên vài 3 ngày nữa chắc sẽ hết hẳn .
... Hôm nay công việc trị bệnh cho chó đã gần chạm đích THÀNH CÔNG bạn tôi có nhờ tôi gửi lời KÍNH ƠN tới tất cả QUÝ BÁC SỸ & các QUÝ ANH CHỊ EM trong D Đ . Đặc biệt nhất là anh LÝ KIM QUANG [ nik nem kimkwanlee ] đã có bài thuốc vô cùng quý giá đã cứu giúp 1 con chó qua ẢI TỬ THẦN .
-- Hỡi ông bà cô bác & các anh chị em nếu có ai gặp phải trường hợp như bạn tôi hoặc biết ai gặp phải trường hợp như bạn tôi thì mách bảo cho họ bài thuốc của anh LÝ KIM QUANG vô cùng đơn giản , rẻ tiền & rễ kiếm mà hiệu quả cao .
++++ Một lần nữa cho tôi gửi lời KÍNH ƠN tới tất cả QUÝ BÁC SỸ & các QUÝ ANH CHỊ EM trong D Đ , Đặc biệt hơn cả là anh LÝ KIM QUANG đã có công sức đóng góp cho D Đ một bài thuốc hay và bổ ích .
HOÀNG HÙNG HP xin tran trọng kính ơn .

Manonero

Member
Vậy là 1 em cún nữa lại thoát ải tử thần vì dùng thuốc không đúng cách...Tuyệt vời.

Xin chúc mừng bác và người bạn đã kì công vực chú chó lên, cũng chúc mừng luôn bài thuốc của bác Kimkwanlee. Đây là 1 kinh nghiệm quý báu cho tất cả những ai muốn bổ sung can xi cho chó mà không chịu tìm hiểu.

Khoái nhất là không có thêm trường hợp Sẹo thứ 2! He he :D :D

@ Bác Khiêm : bác lại khơi gợi nỗi đau đệ tử em. Chắc kiểu này ra đây phải hết chai mới cho về quá!

moceva

Member
Thật sự bái phục bác Quang, không ngờ 1 bài thuốc đơn giản thế mà kết quả hơn cả mong đợi!! Bái phục, bái phục!! Chúc mừng chú chó tai qua nạn khỏi, nhất là trong tình trạng "bác sĩ chê"!! :D

Bác làm em sướng nhưng mà ngại quá Bác Hùng ơi!

- sướng vì càng thêm tin tưởng về thực nghiệm lâm sàng của bài thuốc (như đã trao đổi với Bác qua điện thoại trước đây)
- sướng vì thêm 1 em cún nữa "thoát hiểm"

Nhưng mà ngại vì em đã nói từ đầu là Đây là bài thuốc kinh nghiệm - Không phải là bài thuốc của em - Thế mà em lại được cám ơn!

Hôm nay em được đến 2 lần cám ơn "của người phúc ta" như thế rồi (Bác Cooky Sai gon chụp hình nhờ em thông báo link thế là mọi người lại cứ cám ơn Kwan)

gocphoxua

Member
Cảm ơn anh Kimkwanlee nhiều lắm ! Vừa gọi điện cho anh để hỏi cách chữa khối u áp xe cho bé cún nhà !

gocphoxua

Member
Sau lần đầu tiên đắp 20 phút vào chiều qua, sáng nay khối u áp xe đã mềm hẳn ! Hết sức hy vọng !

Xin giải thích thêm về trường hợp của con chó của bạn Gocphoxua (Hôm nay lên mạng mới biết):

Theo bạn mô tả thì con Bull bị áp xe sưng u ngay Bả vai gần gáy do chích thuốc (mình rất ngạc nhiên là tại sao BSTY lại chích thuốc dưới da ngay vùng đó đối với giống Bull - thông thường đối với giống này khi phải chích thuốc BSTY nên chích ở phần hông hoặc gần nách trước để tránh áp xe!!!)

Do vậy mình đã hướng dẫn dùng bài thuốc tiêu độc trước đó là:

- Hành củ trắng đập dập nướng lên áp vào chỗ áp xe 3 lần/ngày
- sau đó mới dùng ngải cứu 2 ngày.

Rất mong các bạn nuôi Bull kiểm chứng và lưu ý khi đi chích thuốc không nên chích vùng bả vai, gáy, cổ rất dễ bị áp xe