• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mong đươc chia sẻ kinh nghiệm

sangtran

chào các bạn, mình có chút thắc mắc về rott mong bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình.
Mình đang nuôi một bé được 15 tháng tuổi, nặng 40kg. vấn đề mình muốn hỏi là làm sao để bé được săn chắc hơn. Mỗi ngày mình chạy bộ với bé nửa tiếng lúc 5h sáng chạy khoảng 1km, sau đó 7h sáng mình cho bé ra cánh đồng kế nhà phơi nắng, đùa giỡn với con chó ta nhỏ nuôi chung, bé chạy giỡn rất nhiều, khoảng 1 tiếng thì mình cho bé vô nhà, sau đó pé hầu như là ngủ, cho tới chiều tối lúc 6h30 mình cho pé đi dao khoảng 2km. Một ngày pé ăn 2 lần, trưa và tối. thức ăn chủ yếu là cơm, cổ gà, gan, phổi, đôi khi có thịt heo bằm, xương heo. thịt bò, do nhà mình có chỗ lấy thức ăn dư của nhà trẻ nên pé ăn uống khá thoải mái. ăn nhiều thì sợ pé mâp, vì pé đã từng mập rồi. tập luyện ăn uống như vậy nhưng pé vẫn cứ nhão người, k săn chắc. Các bạn có ý gì k, chia sẻ cho mình với, rott săn chắc thì mới oai. cảm ơn các bạn!

trantantai

Active Member
Bạn tập luyện như thế mà vẫn không săn chắc thì do thể trang của bé rồi. Bạn không cần cho bé tập luyện quá sức , nên kiếm 1 con chó ta cùng trang lứa nhưng khác giới tính cho chúng nô đùa với nhau là đủ rồi, vừa không mất thời gian của mình mà nó cũng tạo cho chó săn chắc nữa. Nếu trường hợp chó thiếu cơ do kém hấp thụ đạm thì bạn bù thêm protein cho bé từ viên Amino của dân tập thể hình.