• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Miu dở hơi

biode

Member
Miu cưng đã được hơn 5 tháng tuổi rồi. Yêu lắm. Chỉ muốn khoe với mọi người tí thôi. :D:D:D

Đây là lúc Miu dở hơi còn bé tí, mới đón về này.

Bị dở hơi từ lúc bé, rất quậy

Đây là thiếu niên mèo lúc gần 4 tháng

Yêu chưa này

Đồ quậy phá

Và em bây giờ nè

Miu dở hơi vừa có em Ki vàng làm bạn. Hôm nào rảnh tớ sẽ post lên khoe chuyện 2 đứa cho cả nhà. Chúc cả nhà mèo ngủ ngon nhé!

meomotdau

Member
Nhìn cái mặt đã thấy là dân chuyên quậy phá rồi. Nó có thêm bạn là có thêm đứa để nghịch rồi. ^^

biode

Member
Đây là em Ki vàng nhà tớ. Em ngoan hơn anh Miu nhiều, cô chủ mắng là biết sợ, được vuốt ve là gừ gừ thích thú chứ không kiêu như anh Miu hư. Nhưng em khảnh ăn lắm, chẳng thích ăn gì ngoài hạt khô.

Tối hôm đầu tiên đón em Ki về, anh Miu nhìn thấy em đã nhắng cả lên, hớn hở chạy ra hít hít, ngửi ngửi, và sau đó là xông vào oánh lộn. Tất nhiên là oánh đùa thôi. 2 đứa đánh nhau suốt cả đêm đầu tiên, tớ cứ phải nằm nghe chúng nó huỵch huỵch đuổi nhau. Khổ thân Ki, chưa kịp bỡ ngỡ nhà mới thì đã phải đùa rồi.

Nhưng anh Miu rất quý em Ki vàng, anh thường liếm lông, liếm tai cho em Ki sạch bong. Ảnh dưới đây là cảnh anh Miu đang đè em Ki vàng ra để làm vệ sinh đấy ạh.

Cái ổ này là lót cho anh Miu dở hơi, nhưng từ trước anh Miu không bao giờ đếm xỉa gì đến nó, anh Miu thích nằm trong chăn hơn. Khi đón Ki vàng về, tớ lôi ra cho em Ki nằm, thế là Miu điên, dở hơi, lại ra tranh. hichic. Đồ dở hơi.

Còn tiếp......

Ôi, hai bé nhà bạn tình cảm thế :(( hai đứa nhà mình nhất định ko thèm chơi với nhau, buồn chết mất...

yêu thế đi mất, cái mõm miu lem nhem buồn cười nhưng dễ thương quá đi mất,hihi, nhìn em ki vàng nhà bạn mình lại nhớ đến bé mèo con bị mèo bố cắn chết nhà mình, nếu bé ấy mà sống chắc cũng giống em ki vàng nhà bạn, :(

Le To Anh

Member
Chú nhóc này giống cậu nhị thể nhà tớ nuôi cách đây hơn 10 năm, sau đó nhóc đi mất . Cái mũi nó phối lông trông thật đáng yêu khi đang ngủ.

Nhìn nó nằm trong ổ kìa, tự nhiên, thanh thản . . . .yêu quá cơ !!!

biode

Member
yêu thế đi mất, cái mõm miu lem nhem buồn cười nhưng dễ thương quá đi mất,hihi, nhìn em ki vàng nhà bạn mình lại nhớ đến bé mèo con bị mèo bố cắn chết nhà mình, nếu bé ấy mà sống chắc cũng giống em ki vàng nhà bạn, :(
Nó còn có cả cái nuốt ruồi ở phía đuôi mắt, nhìn càng điêu toa.

Bé mèo con xấu số chắc hẳn sẽ sớm đầu thai kiếp khác và có cuộc sống vui vẻ sung sướng thôi bạn ah. Đừng buồn!