• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo...xì hơi

hathu08

Active Member
Mình thực sự thắc mắc về khoản mèo...thả bom.
Trước mình nuôi Còi, do đường tiêu hóa của con bé không ổn định, nên nhiều khi con bé đánh rắm, kêu thành tiếng và mùi nồng nặc.
Hiện tượng này mình chưa gặp ở đứa nào cả
Tý sau khi bị đi ngoài, giờ cũng có hiện tượng này. Mình bắt đầu để ý từ lúc 2 mẹ con hú hý trong chăn, tự dưng thấy mùi nồng nặc, mình phải đạp chăn ra, đúng là chỉ có 2 mẹ con, chứ nếu có thêm người ngoài thì chắc mình cũng hiểu lầm mà bỏ qua luôn.
Từ đó mình để ý, rất nhiều lần trong ngày thằng Tí thả bom, mà chỉ mình thằng Tí thôi, tần suất khoảng chục lần/ngày.
Mình muốn hỏi hiện tượng này có đáng lo không, có phải đường tiêu hóa của nó có vấn đề không
Tí vẫn đi ị đều đặn hàng ngày, phân khá ổn.

LuckySam

Member
Trới ơi,đọc bài này buồn cười chết được,mèo cũng thả bom nữa, mà còn thả tần suất cao,chục lần / ngày :D. Xin lỗi không phải spam,tại không kìm được cảm xúc,nên viết lên đây. :)

Sheryl

Active Member
Mèo nhà chị cũng thả bom ;;), nhưng do chị không ở nhà cả ngày nên không biết chúng nó có thả thương xuyên không, nhưng thỉnh thoảng cũng phải bịt mũi =)).

ruồi bẹp

Active Member
cái hiện tượng đó bình thường thôi em ạ, mèo nhà chị cũng thả bom nhưng không nhiều. thậm chí thằng Zin ngày trước còn chuyên gia chơi cái trò chui vào trong chăn của chị đang ngủ thả bom 1 cái rồi nhảy ra ngay, đểu lắm ý!

hathu08

Active Member
hơ, cái lũ nhóc này, đứa nào cũng đểu. Em sợ chúng nó khó tiêu, kiểu như mình bị chướng bụng đầy hơi ấy. Vì em thấy chỉ có thằng Tí nó thế thôi, chứ 2 đứa kia em ôm ấp suốt có làm sao đâu.
@chị ruồi : chị ơi, không phải nó cố tình đâu chị ạ, nó là đang thèm ôm ấp đấy chứ, nhưng không nhịn được...xìiiii....mà chính nó cũng không chịu được cái mùi thơm ấy, thế là phải nhảy ra thôi :))
Nhà em thì cả 4 mẹ con đang rúc trong chăn, thằng Tí nó đánh bủm 1 cái mà 2 đứa kia phải vùng dậy chui ra cơ :))

X

xuka3691

Guest
hồi trước Tít nhà t cũng xì hơi 2 lần. mà 2 lần đều 1 người 1 mèo nên không lẫn vào đâu được. chắc là bình thường thôi vì sau khi gây tội lỗi xong thì mặt nó vẫn tỉnh bơ và phởn phơ như thường

ruồi bẹp

Active Member
@chị ruồi : chị ơi, không phải nó cố tình đâu chị ạ, nó là đang thèm ôm ấp đấy chứ, nhưng không nhịn được...xìiiii....mà chính nó cũng không chịu được cái mùi thơm ấy, thế là phải nhảy ra thôi :))
Nhà em thì cả 4 mẹ con đang rúc trong chăn, thằng Tí nó đánh bủm 1 cái mà 2 đứa kia phải vùng dậy chui ra cơ :))
lúc đầu chị cũng nghĩ như em nhưng mà sau đó phải nghĩ lại, trong cái mặt thằng đấy nó đen xì, gian lắm. 1,2 lần đầu nghĩ chắc nó không có ý nhưng nó cứ liên tục em ạ, đang yên đang lành nhất định ko cho mình ôm ấp hay động vào người mà tự dưng chui vào chăn làm bủm một cái xong chạy ra :(

Sheryl

Active Member
lúc đầu chị cũng nghĩ như em nhưng mà sau đó phải nghĩ lại, trong cái mặt thằng đấy nó đen xì, gian lắm. 1,2 lần đầu nghĩ chắc nó không có ý nhưng nó cứ liên tục em ạ, đang yên đang lành nhất định ko cho mình ôm ấp hay động vào người mà tự dưng chui vào chăn làm bủm một cái xong chạy ra :(
Nó yêu em nên muốn ướp hương em đó mà :)).

LuckySam

Member
Trời ơi,đọc mà cười đau bụng :D. Tụi mèo láo cá thế nhỉ. Dễ thương ghê. Biết hạ gục đối thủ bằng cách đấy nữa. :) Yêu quá cơ!

hathu08

Active Member
Em đang tính bổ sung thêm men tiêu hóa cho bọn nhỏ, vì chúng nó không chịu ăn sữa chua gì cả. Em không biết loại nào tốt, vì mỗi loại có một chức năng riêng, em muốn tìm loại nào giúp bọn nhóc bổ sung men tiêu hóa thức ăn để hấp thụ được nhiều hơn ấy ạ?

Trời ơi!! :)) Bảo sao thi thoảng em thấy có mùi nồng nặc tưởng Mèo nó đi wc xong không lấp đi. Chạy ra nhìn chậu catsan thì chẳng thấy gì, tưởng nó đi bậy tìm loạn phòng. Lúc sau lại hết :)) Hóa ra nó bủm :))

milkygirl6390

Active Member
mèo nhà em cũng bị hiện tượng này nữa nè...:-S... nuôi 3 con, chế độ ăn như nhau nhưng Noo, Na thì không thấy thả bom bao giờ, còn con Ny nhà em thì... mà vấn đề là ở chỗ con Ny nhà em con gái con đứa mà vô duyên, nằm ngủ toàn quay mông vào mặt em rồi... bủm... ôi thôi tỉnh cả ngủ... không biết là ốm đau kiểu gì nữa...=))

nhocham

Đọc chết vì buồn cười =)). Trước mình từng gặp TH tương tự, đang ôm mèo nó pẹp...pẹp cho 1 cái, may mà chỉ gặp có 1 lần :)). Mama mình bảo nên xem lại chế độ ăn của mèo, chữa bệnh này cũng như chữa cho người thôi. Mèo nhà bạn có lẽ nên cho kiêng mấy đồ...sinh hơi. Có cho ăn hột mít ko mà nó xì lắm thế? :))