• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một vài chú Chó Phú Quốc mới xuất hiện tại Hà Nội!

khuyen_mo

Active Member
Chào các Bạn yêu thích CPQ,hôm nay có chút công việc đi ngang qua Hồ Ngọc Khánh,tình cờ nhìn thấy 1 Bác đang dắt 2 chú chó đi dạo,mình đến gần hỏi thăm thì đc biết 2 em nó là CPQ ,mà sao nhìn lạ thế chứ li.Đặc biệt cái dáng nhìn cao lênh khênh,chất lông thì ngắn sát ,bộ mặt thì đầy nét hoang dã và đôi mắt sâu thẳm đến lạnh lùng!Mình xin phép Bác ý và rút ngay đt cùi ra chụp vài tấm ảnh về cho ae xem và có biết Bác này là ai không mà sao có 2 con chó lạ thế?Mình đã mời và đc Bác nhận lời hôm tới này đi offline với hội CPQ!Thôi mình không dài dòng nữa mời các Bạn xem ảnh này!

EM thứ nhất:

Em thứ 2:

Chó đẹp, nhưng còn một số điểm xin phép các bác cho em chém chơi chút nha. Con đực màu vện hơi thưa, chắc bố vện cũng thưa còn con mẹ màu vàng. Con cái thì màu vện nhem quá. Theo như nhận định của em thì với màu vện của con cái khó có thể có sự ổn định màu cho thế hệ sau. Nhưng kết hàm răng của em cái :D. Có gì không phải mong các bác chỉ bao thêm.

hôm nay có chút công việc đi ngang qua Hồ Ngọc Khánh,tình cờ nhìn thấy 1 Bác đang dắt 2 chú chó đi dạo
:D3 anh em đi uống bia mảnh nhé chứ không tình cờ đâu.:D

Chó đẹp, nhưng còn một số điểm xin phép các bác cho em chém chơi chút nha. Con đực màu vện hơi thưa, chắc bố vện cũng thưa còn con mẹ màu vàng. Con cái thì màu vện nhem quá. Theo như nhận định của em thì với màu vện của con cái khó có thể có sự ổn định màu cho thế hệ sau. Nhưng kết hàm răng của em cái :D. Có gì không phải mong các bác chỉ bao thêm.
Bác này đúng là thày bói xem chó Phú Quốc vì nhìn con vện đực mà biết màu lông chó bố và chó mẹ của nó :confused:.
Bác giải thích thêm sự nhận định về con vện cái khó có thể có sự ổn định màu cho thế hệ sau cái? Mù mờ quá:confused:.
Có vài ý kiến tranh luận vậy thôi, mong rằng nhận được sự chia sẻ kinh nghiệm của mọi người:)

minh80

chó đực mầu đẹp nhưng viện không nhiều và đều đáng đẹp nhưng mặt hiền quá còn chó cái tôi thấy đẹp rôi ....một con đực đẹp sẽ có cả đàn chó đẹp :)

tran van hoan

Active Member
chó đực mầu đẹp nhưng viện không nhiều và đều đáng đẹp nhưng mặt hiền quá còn chó cái tôi thấy đẹp rôi ....một con đực đẹp sẽ có cả đàn chó đẹp :)
Bác nhận định như vậy là tương đối chính xác đó . Con đực nhìn bên ngoài trông nó không hiền đâu bác ạ . Vì nó có cặp mắt nhìn như chó sói và đi theo cả tính cách của cặp mắt đó luôn bác ạ . Mặc dù mới về được hơn 1 tháng thôi nhưng trông nhà rất hay .em đang cho chúng nó trông vật liệu xây dựng ở ngoài ngõ vì em đang xây nhà bác ạ . Còn con cái em cực kỳ kết nó luôn và em đang đau đầu vì tìm thằng chồng cho nó đây bác ạ . Nếu không có chông Vện thì em lại cho nó lấy thằng chồng màu Vàng đoạt giải nhất Dogshow vừa rồi và cũng là con chó đực duy nhất do bác Dư Thanh Khiêm đánh giá được công nhận nhân giống CPQ trong Dogshow cấp Clb CPQ HN năm 2011 .

Cám ơn bác đã có đôi lời nhận xét rất chính xác .

nguyenducminh63

Active Member
Chào các bạn yêu thích Chó Phú Quốc!
Hôm nay mình cũng có chút công việc đi ngang qua Hồ Bẩy Mẫu tình cờ nhìn thấy 1 bác đang dắt 1 chú chó đi dạo. Mình cũng đến gần hỏi thăm thì được biết em nó là Chó Phú Quốc, mà sao nhìn lạ thế chứ lại.
Đặc biệt cái dáng nhìn cao lênh khênh, chất lông thì ngắn sát , bộ mặt thì đầy nét hoang dã và đôi mắt sâu thẳm đến lạnh lùng! Mình cũng xin phép bác ý và rút ngay điện thoại cùi ra chụp vài tấm ảnh về cho anh em xem và xem có biết bác này là ai không mà sao có con chó lạ đến thế?
Mình cũng đã mời và được bác nhận lời hôm tới này đi Offline với hội Chó Phú Quốc! Thôi mình không dài dòng nữa mời các Bạn xem ảnh này!

Xoáy cân đối:D

Ánh mắt tập trung sâu thăm thẳm đến lạnh lùng:D

Khung dáng người mẫu:D

Vai xiên, lưng thẳng tạo dáng bên Hồ:D

Biết thì nói là biết, không biết thì nói không biết, thế mới gọi là biết

Thấy bạn nhìn hình mà nói được màu của chó bố, chó mẹ con vện đỏ thì mình rất phục:eek:. Mình thấy bạn có kinh nghiệm nên xin bạn cho vài nhận định cho chú cho con này xem bố nó màu gì, mẹ nó màu gì? ( mình mua chó không theo chuẩn mà theo dân gian, chọn hoàn toàn qua ảnh nên không nắm được thông tin về bố mẹ ).
Mong nhận được phản hồi của bạn Cho Vúa hay Khuyển Vương

minh80

con vàng Minh chụp ở công viên mình nuôi nhiều rôi đên chục con phải nói dáng cực đẹp hung dữ trông nhà tốt .nhưng chỉ số thông minh thì chỉ bằng một nửa so với pq 17kg ai thích nuôi ngừoi mẫu và trông nhà thì chọn nó

nguyenducminh63

Active Member
Con vàng này em biết rõ nó lắm anh T à, nó không như anh nghĩ đâu. Nó là dòng PQ trung bình với cân nặng cao nhất 18kg, chỉ số khung xương tốt 54cm/54cm (đã đo để kiểm chứng:D ). Dữ dằn với chó khác, trung thành với chủ, giữ nhà tốt, hiểu ý chủ và tập luyện khẩu lệnh rất nhanh:).
Cá nhân em thì nghĩ nếu dòng chó PQ mà to thì nó cũng không hề vụng về vì nó to nhưng khung xương cân đối chứ không phải to cồng kềnh, to quá khổ quá tải.
Em muốn hỏi anh một câu. Theo anh thì người mẫu hay hoa hậu thì không thông minh à? Em hỏi câu này vi rất nhiều con chó to khoảng 20kg vẫn OK về vóc dáng và thần kinh ổn định, nói chung là thông minh chứ em không có ý so sánh con người và con chó :D

con vàng Minh chụp ở công viên mình nuôi nhiều rôi đên chục con phải nói dáng cực đẹp hung dữ trông nhà tốt .nhưng chỉ số thông minh thì chỉ bằng một nửa so với pq 17kg ai thích nuôi ngừoi mẫu và trông nhà thì chọn nó

GA_DONG_TAO

Active Member
Cũng khó nói vì sao lắm bác Kiều ah.... Có chút nghi ngờ thôi vì em chưa thấy kiểu màu này bao giờ và trong đầu đang suy đoán điều gì đó xa xôi hơn.

tran van hoan

Active Member
Cũng khó nói vì sao lắm bác Kiều ah.... Có chút nghi ngờ thôi vì em chưa thấy kiểu màu này bao giờ và trong đầu đang suy đoán điều gì đó xa xôi hơn.
Hai con này hiện tại em đang sở hữu nó và có nguồn gốc rất rõ ràng bác ạ . Bố của chúng là con Đực Vện kem và thưa , và cũng là con Đực đoạt giải nhất 3 năm liền trong các kỳ Dogshow từ 2009-2011 trong sài gòn tổ chức . Và đến tháng 7 này Bố nó và chị cúa chúng nó đại diện cho dòng chó PQ sang Pari dự thi cùng với các giống chó khác trên thế giới . Nói về màu thì em kết con Đực còn nói về vện em kết con cái . Con cái các đường vện trên khuôn mặt nó đẹp như kẻ vẽ vậy bác ạ . Hôm nào có điều kiện bác qua nhà em mục sở thị luôn . Em rất thích giao lưu với những ai yêu mến dòng chó PQ này .

Số điện thoại của em là : 01676 33 8888

vanglai213

Active Member
^^ chắc bác lên sang tân nơi xem mới biết :D:D:D dáng lụa lắm bác à.

Hai con này hiện tại em đang sở hữu nó và có nguồn gốc rất rõ ràng bác ạ . Bố của chúng là con Đực Vện kem và thưa , và cũng là con Đực đoạt giải nhất 3 năm liền trong các kỳ Dogshow từ 2009-2011 trong sài gòn tổ chức . Và đến tháng 7 này Bố nó và chị cúa chúng nó đại diện cho dòng chó PQ sang Pari dự thi cùng với các giống chó khác trên thế giới . Nói về màu thì em kết con Đực còn nói về vện em kết con cái . Con cái các đường vện trên khuôn mặt nó đẹp như kẻ vẽ vậy bác ạ . Hôm nào có điều kiện bác qua nhà em mục sở thị luôn . Em rất thích giao lưu với những ai yêu mến dòng chó PQ này .

Số điện thoại của em là : 01676 33 8888
Vâng!em cũng có mấy em Phú Phi, Bác Hoan rảnh mời Bác qua giao lưu ạ.
Em rất thích giao lưu với những ai yêu mến dòng chó PP này

nguyenducminh63

Active Member
Lâu lắm rồi em mới quay trở lại diễn đàn đấy nhỉ? Bạn công tác gì mà gớm thế:confused::D

Vâng!em cũng có mấy em Phú Phi, Bác Hoan rảnh mời Bác qua giao lưu ạ.
Em rất thích giao lưu với những ai yêu mến dòng chó PP này