• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình mới nuôi husky có gì mọi ng giúp đỡ nhé

Quang Đz

Member
E husky nhà mình 16 tháng! Mình mới nuôi có gì mọi ng giúp đỡ nhé e husky nhà mình mình trộn cơm
K ăn ăn ít cơm quá :( phải làm sao bây giờx-(

123qwe

Member
quan trọng là ăn đủ chất, chứ ko cần ăn nhiều cơm làm gì đâu bạn !!

Quang Đz

Member
cám ơn bác nhiều chó đá e k hiểu sao 2 hôm nay cứ 5h là nó sủa hxhx e đánh r xog lại thế là do sao hả bác ? chó nhà e bị đi vệ sinh lỏng mấy hôm rồi làm sao bác chó đi vệ sinh ngày 1 lần hoặc 2 lần thôi bác ạ

123qwe

Member
còn bé thì chưa thể bắt nó luyện 1 ngày đi vệ sinh 1-2 lần đúng thời điểm mà mình muốn nó làm theo đâu, phải tầm đến 9 tháng gần 1 năm thì mới luyện cho nó nhịn đc, nó sủa buổi sáng chắc là mắc ị quá, hoặc là theo thói quen nó muốn đc thả ra ngoài nên sủa và bạn đừng nên đánh nó. mà nhân tiện bạn ở khu vực nào, nếu gần có thể thình thoảng cho ra ngoài bãi chơi với nhau. :D

Quang Đz

Member
Chó mình đi vệ sinh 1 ngày 1 lần hoặc 2 mà ngoan lắm dắt mới đi mà nhưng lười ăn

123qwe

Member
ak vậy ak, chắc mình nhầm, 16 tháng vậy thì có thể dậy đc rùi, để ý giờ e nó hay đi ị thì trước giờ e nó chuẩn bị đi tầm nửa tiếng hay 1 tiếng tùy, mình nhốt e nó vào chuồng, khi nào e nó kêu đòi đi thì mình thả ra ngoài đường cho đi, đồng thời kết hợp hô bảo e nó " đi ị đi " nhiều lần vậy là e nó quen khi nào mình bảo hay mở của chuồng là e nó đi. :D
Mình thì tận trên Trần Khát Chân, chó nhà mình mới gần 4 tháng thôi, suốt ngày thả nên phải huấn luyện đi VS trong toilet :)

123qwe

Member
Chó mình đi vệ sinh 1 ngày 1 lần hoặc 2 mà ngoan lắm dắt mới đi mà nhưng lười ăn
có thể thức ăn nó ko thích, hoặc bạn mua thêm vitamin + viên dầu cá cho em nó uống để kích thích ăn :)