• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mình có dự định thuê nhà để nuôi mèo , cần người có cùng ý kiến:D ở hà nội

mikan_2011

nốt tháng 7 này là mình thi đại học xong rồi , minh muôn thuê 1 căn nhà . mang e mèo nhà mình ra ở riêng luôn, nhưng không đử sức nên muốn tìm người yêu mèo , có ý định giống mình , ở chung để giảm chi phí , mình không muốn ở nhà do 1 số lí do riêng mà:p
mình có ý định thế , nói là ý định vi mình vừa thi tốt nghiệp xong, thi xong đại học nữa là đi kiếm việc làm thêm luôn
à là nữ nhớ :D, ở quanh khu thanh xuân, đống đa, hai bà trưng thôi
Rất mong các ý kiến góp ý:love struck:
thank mọi người nhiều lắm lắm lắm:angel:

hathu08

Active Member
haizz, em học trường nào thế, chị ở tận Cầu Giấy cơ :(
thực ra sinh viên nuôi mèo hơi bị cực, hơi bị lo, nhưng được cái có nhiều thời gian cho chúng nó :X

mikan_2011

c3 e học Lê Quý Đôn,
còn Đh, cao đẳng thì e chưa biết :(
nhà e có 1 con mèo mẹ ở trên avata a., thêm 2 con mèo con nữa:x

bichdiep

Member
Ôi, đồng môn nè, vui quá, chị cũng học Lê Quý Đôn đó em, khóa 03-06, nhà chị ở Ngã Tư Sở.
Về ý kiến của em chị ủng hộ nhưng sẽ khá gian nan đó.Trước tiên em phải tìm 1 người chủ nhà tốt họ mới cho nuôi, em thuê cả căn còn đỡ chứ thuê trong khu ít người cho nuôi thú lắm em ạ.Nuôi bọn mèo thì tùy loại thức ăn em đang cho chúng ăn đắt hay rẻ nữa, túi tiền sinh viên hạn hẹp, gia đình trợ cấp có hạn lo cho mình nhiều khi chả đủ.mà chị thấy em cũng ở Hà Nội mà cũng được cho ra riêng cũng khá quá.Chị thì còn lâu nhá.
Chết, nói ra vài điều trên em cụt hứng thì tội chị cao lắm :(.Em ở quanh khu nhà chị, có gì cần giúp đỡ thì cứ ới chị 1 câu, giúp được chị sẽ làm hết sức.Rất mong dự án này của em thành công.thân

nguyenthuy

Member
Em nghĩ là dự án cũng ko khó thực hiện đâu ạ, bởi vì em cũng ở trọ hơn 7 năm nay, từng nuôi và đang nuôi 2 nhóc mèo rất khỏe manh, vui vẻ. Khu trọ em ở nói chung có bác chủ nhà khá là dễ tính, hơn nữa nhà bác ý nhiều chuột nhưng lại ko thích nuôi mèo (ko thích nuôi chứ ko hề ghét mèo) vậy nên bác ý rất khuyến khích e nuôi mèo để đuổi lũ chuột ấy đi :D. Nếu tìm nhà trọ, ngòai vấn đề gia đình nhà chủ, chị cũng nên để ý tới phòng chị sẽ thuê, tốt nhất là nên có cửa sổ (hoặc lỗ) để bọn mèo chui ra chui vào. Phòng trọ mà có đc cái sân thì tốt. Ăn uống, nơi vệ sinh cho mèo cũng phải tính đến. Nói thì lằng nhằng chứ em thấy cũng ko tới nỗi khó lắm đâu. Chúc chị thành công, hihi

bichdiep

Member
Phải xem xét cả điều kiện an ninh nữa em à, bây giờ bọn đạo tặc nó hoành hành dữ lắm, có sân thì tốt nhưng phải xem những chỗ mèo có thể nhày đi chơi,Bạn nguyenthuy may mắn có được người chủ nhà tốt chứ mấy đứa bạn chị ở toàn phải chỗ chủ khó tính.Chị chỉ nêu ra vài điều em có thể phải lưu ý thôi chứ chị cũng không có kinh nghiệm trong chuyện thuê nhà ở ngoài.Dù sao vẫn chúc em thành công, mèo nhà em luôn khỏe mạnh.

để ý cả hàng xóm có ai thích ăn thịt mèo k nữa:wall:, trong ngõ nhà mình có ông thích ăn thịt mèo, mới biết mèo nhà mình ốm đã đi ra kêu bao giờ chết thì cho bác nhé, bác hóa kiếp cho nó. Mình ớ cả ng chả nói nổi gì :rolling eyes:, ông còn bồi thêm câu: Nhưng mà mèo nhà cháu mèo tây, lắm lông quá, lại béo nữa chắc ăn hơi ngấy ????

hathu08

Active Member
nói chung là nếu ở trọ thì sẽ khó khăn hơn là có một căn nhà riêng rộng rãi. Nhưng mà mình chăm nó ntn mới là quan trọng. Thực ra theo kinh nghiệm bản thân mình thấy chủ nhà giờ cũng không quá khắt khe chuyện nuôi thú vật đâu.
Chỗ mình trọ rất thích, mọi người đều yêu thú vật, phòng bên cạnh thì yêu chim điên cuồng, lúc nào cũng có mấy cái lồng chim treo ngoài, làm mấy đứa con mình ngày nào cũng sưởi nắng ngắm chim với ánh mắt thèm thuồng :)) Được cái mọi người cũng chiều mấy con mèo, nên chúng nó phè phỡn lắm

meo_xu123

Member
mình cũng rất thích mèo và đang định tìm 1 nhà trọ rẻ 1 chút để ở riêng tiện nuôi thú mà khó quá vì đắt.nhưng mình fải trọ ở gần trường vì k có xe.nếu bạn trọ đc ở khu trần duy hưng thì tốt quá.Đang thèm nuôi mèo mà k nuôi đc đây.huhuhu,

mikan_2011

y!m cua minh la mikan_2011 , meo nha minh lai mang bau roi :(

Y!M của mình là mikan_2011. Mèo nàh mình lại mang bầu rồi :(