• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình ở HN, muốn xin một em mèo con về nuôi

Dale214

Member
Mình ở Khâm Thiên, Hà Nội.

Em Katty nhà mình đang bầu, vậy mà cũng bị người ta bắt mất :(( Mọi người cứ bảo mình là em ý đi đâu đó để sinh con rồi lại sẽ về, nhưng mình biết tính Katty nhà mình không bao giờ đi đâu quá 1 buổi đâu. Mà nay em ý vắng nhà đã cả tuần rồi :sigh:
Hồi trước cũng có một lần em ý sinh ở ngoài, nhưng em này có đặc điểm là sinh rồi về nhà ăn cơm ngay lấy sức quay lại nuôi con chứ không bao giờ xa nhà lâu quá nên mình càng đau lòng khi em ý đi cả tuần không thấy về.
Mấy ngày nay mình đi làm về không có Katty ra cửa đón rồi chạy đằng trước vừa đi vừa có ý dẫn mình vào nhà, đêm cũng không có Katty vào nằm cùng, sáng thì không có em ý gọi mình dậy đúng giờ để đi làm nữa nên thực sự là mình buồn lắm :(

Thực lòng mà nói thì mình khó mà sống vui vẻ khi thiếu một em mèo để mà chăm bẵm, ôm vào lòng nựng như em bé, mình quen từ nhỏ đã vậy rồi.

Bạn nào nhà có mèo hay không có điều kiện chăm sóc nữa làm ơn cho mình xin một em mang về nuôi cho đỡ đau lòng vì mấy hôm nay nhớ Katty nhà mình quá!

Mình cảm ơn mọi người nhiều lắm!

Ảnh em Katty của mình đây, chụp khi em đang ngủ say sưa trong lòng chủ :worried:

Thanhlinh_81

Xin chia buồn với bạn nhé. Hiện tại nhà bà ngoại mình có một e mèo vừa đẻ xong. Bắt đầu cai sữa rồi. Có lẽ là bắt đầu ăn được rồi. Thấy bạn yêu mẻo thế, mình về hỏi bà xem nhé. Nếu bà đồng ý thì bạn đến bắt một e về nuôi. Bạn để lại số dt đi, mình sẽ gọi cho bạn.

hana04nt

Member
Nhà chị tớ có mấy bé mèo con được 2 tháng tuổi rồi đang muốn cho ra riêng.Trông cũng xinh xẻo nghịch ngợm lắm.2 em trai.1 em vằn vằn 1 em vằn vằn ở phía trên thôi còn dưới bụng thì màu trắng.Nếu bạn muốn nuôi thì nhắn cho tớ nhé.Mấy đứa nó lớn rồi nghịch lắm

Dale214

Member
Thanks mọi người nhiều lắm vì đã quan tâm.

Mình cũng vừa tìm được một em mèo. Em này tội lắm, chẳng biết sao mới bé tẹo mà đã bị đi ngoài, thế là nhà chủ họ có ý định đem vứt đi. Anh hàng xóm nhà mình thấy em tội quá nên xin người ta mang về chữa cho khỏi bệnh. Nhưng nhà anh đó có mèo rùi không nuôi được nữa, mà con mèo lớn nó không chịu ở cùng em ý cứ bắt nạt suốt thôi. Vừa lúc Katty nhà mình bị mất nhà mình buồn quá và bố mình thì cứ giục mẹ đi tìm mèo nuôi nên nhà anh ý mang em sang cho nhà mình nuôi.

Tình trạng của em hiện giờ là đã hết ốm nhưng lại hơi yếu, đi không vững lắm (nhưng mà vẫn thích chạy đùa tha thẩn quanh nhà). Em lại đang bị đau một bên mắt và mặt mũi thì tèm lem. Nhà mình sợ em yếu dễ ốm lại nên chưa dám tắm cho em, tối nay mình vừa thấm khăn ẩm lau mặt mũi tay chân cho em và nhỏ nước muối sinh lý vào mắt (nhỏ thuốc mắt thì sợ em còn non quá sẽ bị ảnh hưởng). Mong là em sẽ sớm khỏe!

Vẫn mong Katty về nhà được để nhận em này làm con nuôi, em xa mẹ lúc còn non nên lúc nào cũng thích được vuốt ve. Mình cứ vuốt em một cái là lập tức em nằm dụi đầu vào tay mình hai mắt lim dim rồi... ngủ luôn :)

Sáng nay mình chụp mấy hình của em đây:

Dale214

Member
Cảm ơn mọi người nhiều lắm!

Mình đã xin được một em mèo con do bị đi ngoài nên người ta định bỏ đi. Hiện nay em ý đã được chữa khỏi đi ngoài nhưng vẫn còn yếu lắm, đi cứ lẩy bẩy. Được cái rất háu ăn nên hi vọng em ý mau khỏe. Mình đang cố gắng chăm sóc cho em. Mọi người chia sẻ thêm kinh nghiệm chăm sóc mèo của mọi người cho mình với nhé. Vì mình chưa nuôi mèo lai bao giờ. Hy vọng em sẽ mau khỏe và lớn nhanh.

Mình vẫn đang mong Katty về!

Đây là hình em nó ạ:

Mr Lab

Member
Mình xin ăn theo chủ topic tí nhé, có bạn nào có mèo cho ra ở riêng thì để mình xin được nuôi 1 em, mình thích mèo màu đen trắng lắm, nếu được các bạn PM cho mình với nhé. Thank in advance.
to Dale214: mèo con nhà bạn xinh lắm, chịu khó chăm sóc nhé, mà cho mình hỏi mỗi mắt em nó 1 màu hay sao nhỉ?

Dale214

Member
Mình xin ăn theo chủ topic tí nhé, có bạn nào có mèo cho ra ở riêng thì để mình xin được nuôi 1 em, mình thích mèo màu đen trắng lắm, nếu được các bạn PM cho mình với nhé. Thank in advance.
to Dale214: mèo con nhà bạn xinh lắm, chịu khó chăm sóc nhé, mà cho mình hỏi mỗi mắt em nó 1 màu hay sao nhỉ?
Đúng rồi bạn ạ, em nó là mèo lai nhưng chắc là đời thứ Fn rồi hay sao ý nên lông cũng không dài lắm và không xù xù như mấy em mèo Tây. Hai mắt cọc cạch (1 vàng - 1 xanh lơ) và hai cái tai cũng cọc cạch luôn (1 đen - 1 trắng). Bé như cái kẹo bông suốt ngày lăn lộn khắp nhà, cử chỉ điệu bộ cứ y như trong phim hoạt hình ý nên cả nhà mình chỉ nhìn nó không thôi cũng cười ngặt nghẽo suốt :))

Chúc bạn sớm tìm được miu con đáng yêu về làm bạn nhé! :beer

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Buồn quá mèo đang mang bầu mà vẫn bị bắt như thường, bọn trộm cắp thật không có lương tâm... Hy vọng bé Katy sẽ có thể trở về mái ấm được!

Cám ơn và chúc mừng bạn đã tìm nuôi được chú mèo mới nhé, bé thật xinh xắn đáng yêu, bạn thật tốt khi đã nhận bé về nuôi, mình biết ơn bạn vô cùng. CN tuần này là offline hội Mèo HN, hy vọng bạn có thể đưa bé đến giao lưu, làm quen với các bạn mèo xinh khác nhe:p! Chào mừng bạn đến với hội mèo VP:wel:. Hy vọng bạn có thể tìm được những bài về cách chăm sóc mèo hữu ích trong VP của chúng ta!

nguyen thu tra

Nhìn những em mèo tam thể cứ hiền hiền, thương thương ý. Nhà tớ cũng mới mất 1 em tam thể mặt xinh đẹp như thiên thần, ai nhìn cũng yêu, và có 1 đặc điểm là mắn đẻ kinh khủng, chưa bao giờ em ý rảnh rang, chỉ có 1 là chửa 2 là chăm con nhỏ. Thế là lúc nhà sửa nhà, gọi thợ xây ở ngoài vào, nhà sửa xong thì em mèo cũng biến mất. Chả biết đúng không nhưng cả nhà ai cũng chửi rủa bọn thợ xây. Tớ thì nguyền rủa những đứa bắt trộm mèo nhà người ta, như thế vừa là ăn cắp vừa là khốn nạn, vô lương tâm. Hy vọng mèo Katty chỉ bị đi lạc, rồi sẽ lại về nhà, hồi trước mèo nhà tớ thế đấy, đi lạc 2 tuần lại lò dò về! :D

anhbob

Member
mình vừa mới biết một địa chỉ ở 139 Trần Khánh Dư, nhà bác sĩ Huân ấy, bà ấy nuôi rất nhiều mèo nhưng ko bán đâu mà chỉ cho thôi (tất nhiên là nên trả vài nghìn tiền vía để dễ nuôi), bạn thử lên đấy hỏi xem (mình ko biết số đt đâu)
Mình cũng bị mất mấy em mèo trong năm nay rồi nên cũng buồn lắm, nhưng ko có mèo trong nhà thì ko chịu đc, buồn ơi là buồn.
Chúc bạn nhanh chóng tìm đc một em mèo mới để chăm sóc nhé.

anhbob

Member
Hehe, nhà mình cũng có một em mèo đen trắng nhưng mà cho đi thì tiếc lắm, thôi để mèo mẹ đẻ lứa sau mà có thì mình sẽ tặng bạn một em.

à méo

Member
Em nhà mình đang mang bầu, mình cũng chả biết bầu bao lâu rồi nữa! Nếu bạn thích em ý thì chịu khó đợi nhé. :p
Hình em ý đây: