• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo nhà em bị liệt cả 4 chân :((

HoaHoa

Member
mèo con nhà em mới đẻ được gần 1 tháng, sáng nay vẫn chạy nhảy bình thường, chẳng hiểu sao đến chiều về thì 2 chân sau không cử động được, không động đậy cũng như không giữ được thăng bằng, cứ nằm vật ra, sáng nay thì cả 2 chân trước cũng thế, cứ nằm im 1 chỗ kêu meo meo
mà có mỗi 1 bé bị chứ các em khác không sao, vẫn ăn uống bình thường
có anh chị nào biết mèo nhà em bị làm sao thì chỉ cho em với :((

canoc3000

Chân trái sau của mèo nhà em cũng đang bị sao đó, giờ toàn đi lạch bạch, quay thôi là tí ngã, Mong các bác vào cho ý kiến

milkygirl6390

Active Member
các bạn ơi, vào diễn đàn chỉ hỏi được một số kinh nghiệm như tẩy giun như thế nào, tiêm phòng thế nào ở đâu hoặc những câu hỏi đại loại như thế thôi bạn ạ. Những dấu hiệu liệt chân như thế này thì chỉ có BSTY xem khám tận mắt thì mới biết được bệnh.
Bạn bổ sung canxi ( có trong sữa hay phô mai) cho mèo mẹ, đ63 mèo con bú cũng tiếp nhận được nguồn canxi nhé

NUdesu

Member
Bạn bổ sung canxi ( có trong sữa hay phô mai) cho mèo mẹ, đ63 mèo con bú cũng tiếp nhận được nguồn canxi nhé
theo mình biết mèo không được dùng sữa của người vậy còn phô mai có ăn được của người không bạn?

Katievy

Member
bạn cho bé thử phơi nắng nhiều vào, có lẽ là do thiếu canxi nên mới bị như vậy.

biode

Member
Nếu đột nhiên em ấy bị như vậy thì chắc phải có vấn đề gì. Bạn nên nhanh chóng đưa em ấy đến bác sĩ, tránh để lâu lại thành tật. Chúc bé mau khỏe.