• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà em đang kêu gào ầm ĩ

anh9086

Member
:(:)(:)(:)(( được 1 tuổi rồi kêu gào ầm ĩ vì em ko cho đi tìm gái khổ lắm cơ :(
kêu suốt ngày nhìn thương lắm mà chả biết làm thế nào được :(

nguyenthuy

Member
Hà hà, chỉ có cách biến nó thành công công ở nhà hầu hạ bạn thôi. Thiến mèo nhanh lắm bạn ạ, sát trùng tốt và thuận lợi thì chỉ mất vài ngày là mèo sẽ khoẻ lại thôi. Hiện giờ thì cứ cố gắng chịu đựng vậy :D

9669_9669

Member
Ngày xưa mình nuôi 2 đứa 1 đực 1 cái.Đến hơn 1 năm tuổi thằng ku Đực cứ nhẩy lên người con cái nhưng toàn bị nó tát cho lệch hết cả mặt.Nhưng được cái Tro nhà mình ngoan kinh khủng.Chẳng kêu gào j cả...........sau này ko có điều kiện nuôi phải bán nó đi mà đau lòng gần chết.Cho đến bây giờ đứa mà mình có tình cảm nhiều nhất vẫn là Tro.Tự nhiên lan man nói đến nó lại nhớ nó quá :((.
Theo mình bạn ko muốn nó đi abc thì nên thiến nó.Như thế cả chủ và mèo đều đỡ khổ bạn ạ.

kemkẹo

Member
hihii mèo đực mà cũng kêu gào như mèo cái hả bạn :D nếu thế thì phải hoạn rồi, ngoan thì còn thương chứ đòi bỏ nhà đi tìm gái là ko yêu thương gì hết :D