• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo LUKAS xin ra mắt cả nhà!

LuongUK

Nhà mình có nuôi em Lukas, xin post giới thiệu với mọi người nhé!

Mình mới tham gia diễn đàn, mong dc học hỏi thêm từ mọi người, cám ơn!:-*

zorba_meow

Active Member
chu choa, trắng phau phau, có pts gì ko bạn ;)) ^^! mèo mắt to xinh phải nể :X

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hi, một bé chinchilla đây thì phải, ở Việt Nam chưa có dòng này rồi, trên VP mới có bạn babytired có, bạn là người thứ 2 đó. Mèo đẹp, đôi mắt to, viền đen mê hoặc, chúc mừng bạn nhé!

babytired

Member
Dễ thương quá hihi. Bạn ơi bé của bạn mấy tháng tuổi mà cưng quá vậy? Giống Bambie nhà Baby quá :D. Chắc có bà con xa (bắn đại bác 3 tháng chưa tới hihi). :D

Bambie xin được làm quen.

LuongUK

Cám ơn mọi người nha, Lukas mới được 3.5 tháng, còn nhỏ mà.

@babytired: Lukas cũng xin làm quen với Bambie nhá, mèo bạn cũng dễ thương quá ha! À, Bambie chảy nc mắt nhiều không bạn?

@gobymon: ghèn của nó đấy bạn, hic, lau hoài mà không hết!

@zorba_meow: ý bạn pts là sao?

Hình Lukas lúc mới 1.5 tháng (Bên phải)

kokokiukiu

Active Member
Ui bé xinh quá,giống y Bambie nhà chị Baby ,mắt tròn xoe,yêu quá cơ:x:x

babytired

Member
Bambie không bị chảy nước mắt. Nãy giờ mình cũng nghĩ sao bé này có marking lạ quá hihi nhìn kỹ thì ra là ghèn nhưng ghèn rất ấn tượng. Bạn có hỏi Breeder vì sao bé chảy ghèn chưa? Thường thì nếu mua khoảng 2 tuần mà bé bị vấn đề về mắt thì đem cho họ xem. Nếu họ là reputation breeder họ sẽ chửa cho bé nhà bạn free đó.

txh1403

Senior Member
hix giống mèo này mình lần đầu nhìn thấy,đẹp ấn tượng quá >:D<>:D<>:D<

Sheryl

Active Member
Một bé Chinchilla rất đẹp. Nhưng bé của LuongUK mấy tháng rồi sau chưa đổi màu mắt vậy? Hi vọng bé sẽ sớm có đôi mắt màu xanh lá đẹp mê hồn. Sheryl đang bị các bé Chinchilla mê hoặc rồi :D.

LuongUK

@babytired: mình có hỏi Breeder và Vet, một số Persian Chinchilla do gene đột biến nên ảnh hưởng một số cấu trúc của khuôn mặt, nhất là tuyến nc mắt (bị Epiphora) nên nó cứ chảy ghèn, phải lau thường xuyên. Mình đang tìm cách xem chứ để hoài mình cũng lo, mình đang tính cho đi làm phẫu thuật.:-ss

@Sheryl: Lukas mới 3 tháng rưỡi bạn ơi, mình nghĩ chắc lớn chút nữa mới đổi hoàn toàn qua xanh lá, giờ nhìn vẫn chưa rõ lắm, chừng nào mà đổi hoàn toàn mình sẽ làm 1 serie hình mới.:)

babytired

Member
@babytired: mình có hỏi Breeder và Vet, một số Persian Chinchilla do gene đột biến nên ảnh hưởng một số cấu trúc của khuôn mặt, nhất là tuyến nc mắt (bị Epiphora) nên nó cứ chảy ghèn, phải lau thường xuyên. Mình đang tìm cách xem chứ để hoài mình cũng lo, mình đang tính cho đi làm phẫu thuật.:-ss

@Sheryl: Lukas mới 3 tháng rưỡi bạn ơi, mình nghĩ chắc lớn chút nữa mới đổi hoàn toàn qua xanh lá, giờ nhìn vẫn chưa rõ lắm, chừng nào mà đổi hoàn toàn mình sẽ làm 1 serie hình mới.:)
Ủa đi làm phẫu thuật gì vậy bạn? Nghe phẫu thuật là thấy ngán rồi. Bạn có Lukas lâu chưa? Bé nhà bạn bắng tuổi Bambie rồi, Bambi cũng khoảng 3 tháng rưỡi :D nhưng mắt Bambie màu blue green từ hồi mình mua :D

Sheryl

Active Member
Nói về vụ ghèn, nghe nói có loại diamond water giải quyết vụ này tốt lắm. Breeder mình đang hỏi chuyện bảo vậy :D.

LuongUK

@ babytired: Phẫu thuật để cải tại lại tuyến nước mắt ngăn sự tắt nghẽn ở chỗ gần mũi đó, Vet nói cái này hay xảy ra ở những con vật mặt hơi phẳng. Mắt Bambie lúc bạn mua màu greeny blue rồi hả, lúc mình mới xem Lukas thì vẫn còn xanh dương rõ ràng, giờ mới bắt đầu chuyển, ngay cả lông cũng chưa thay trắng 100%. Mà Bambie nhà bạn là đực hay cái? Mình đoán chắc là female quá.

@Sheryl: bạn giải thích mình thêm diamond water là sao bạn? Thanks

babytired

Member
@ babytired: Phẫu thuật để cải tại lại tuyến nước mắt ngăn sự tắt nghẽn ở chỗ gần mũi đó, Vet nói cái này hay xảy ra ở những con vật mặt hơi phẳng. Mắt Bambie lúc bạn mua màu greeny blue rồi hả, lúc mình mới xem Lukas thì vẫn còn xanh dương rõ ràng, giờ mới bắt đầu chuyển, ngay cả lông cũng chưa thay trắng 100%. Mà Bambie nhà bạn là đực hay cái? Mình đoán chắc là female quá.

@Sheryl: bạn giải thích mình thêm diamond water là sao bạn? Thanks
Hí hí con người ta tên Bambie mà hỏi đực hay cái kỳ ghê...:D Bambie là con gái. Nếu Lukas là Chinchilla Persian thì lông không thay trắng 100% đâu; bé sẽ có màu xám ở ngọn lông và trắng ở chân lông và bụng.

socos

Member
@ Luonguk : PTS = photoshop đấy mình nghỉ thế, chúc mừng chú có con trai quá bảnh luôn, mai mốt về VN mang về luôn nhé

babytired

Member
ủa chủ nhà với Lukas đâu rồi cà? Mong được coi thêm hình dài cổ mà chủ với bé đi vắng không vào thăm nhà hihi :D

socos

Member
có ảnh nào mới về em nó không chứ lương , lukas thế nào rồi up lên xem với

zZĩnz

Member
Một bé Chinchilla rất đẹp. Nhưng bé của LuongUK mấy tháng rồi sau chưa đổi màu mắt vậy? Hi vọng bé sẽ sớm có đôi mắt màu xanh lá đẹp mê hồn. Sheryl đang bị các bé Chinchilla mê hoặc rồi :D.
mua 1 em mang về VN cho đỡ bị mê hoặc hé hé
EM mèo rất xinh. Đôi mắt to như hòn bi ve trong veo Yêu thế chứ lị
( Những vẫn mê mèo ALN hơn heheh)