• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con suốt ngày meo meo đòi ăn

shadow410g

E đang nuôi 1 e mèo mới hơn 1 tháng tuổi. Nó mới tách sữa, ăn gì cũng không chịu, e mua whiskas junior về cho bé ăn thì bé rất thích. Ăn rất nhiều. Cứ cho ăn 1 chốc lại meo meo đòi ăn. Bé hoạt động bình thường, chạy nhảy rất ác. Nhưng đi ị lại ra phân nát, nhiều, màu nâu. Không biết là bé bị làm sao ạ ???? Mong các bác giúp e.
à thỉnh thoảng ăn xong còn run bần bật. nhưng 1 lúc sau là hết

Thứ nhất còn quá nhỏ như vậy bạn ko nên cho mèo ăn thức ăn khô ( nên làm cơm trộn thịt là tốt nhất )
Thứ 2 là bé như vậy đã tách đàn thì nguy cơ cao là đường ruột kém ( bạn nên cho tẩy giun và uống thuốc men tiêu hóa hàng ngày )
Mèo ăn nhiều ko có nghĩa là tốt mà phải ăn đủ và ăn theo bữa nhé

À loại pate cá đó phải không bạn? Cứ cá tầm dưới 3 tháng thì ko nên cho ăn
Riêng trừong hợp con miu nhà bạn mới hơn tháng đã tách mẹ ( bụng kiểu gì cũng có vấn đề )
Bạn nên cho ăn cơm thịt luộc hoặc ruốc hoặc thịt gà ( nói chug là đồ ít tanh ) kèm tẩy giun ( nếu chưa tẩy ) mua gói men tiêu hóa trẻ em bio care 2 ngày 1 gói
Cho ăn 3 bữa cố định nhé ( ko nên cho ăn nhiều quá chướng bụng )
Vì mèo bạn đón sớm quá ( thừong thì 2 tháng ) nên chăm lúc đầu sẽ khá mệt
Chú ý chỉ ăn cơm ( thịt luộc...) và uống nước nhé ko cho ăn đồ tanh hoặc uống sữa ( trừ sữa riêng cho mèo chó )

htviptranhuy

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chúc chủ topic đắt hàng nhé !
Chúc cho bài viết của chủ thớt sẽ được đông đảo người để ý !

Rãnh thì qua ủng hộ các topic của em với nhé. Thanks