• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con mới đẻ bị không cựa quậy

tomtep

Bé mèo 34 nhà mình sinh được 4 bé nhưng chết mất 3 bé, bé mẹ vụng chăm con lắm,mình vào thì thấy 1 bé đã được liếm sạch, bò lồm nhổm rồi nhưng 1 bé thì vẫn còn nguyên nhau và chưa được liếm, sau đó bé mẹ đẻ được thêm 2 bé nữa nhưng nó chỉ liếm qua qua rồi đi,thấy mấy bé đã đầy đủ lông lá trông có vé cứng cáp nhưng sao k cựa quậy gì mọi người nhỉ,mình lấy khăn lau sạch và khô mặt mũi cho 2 bé sau nhưng k thấy thở gì cả :( có phải là phải phải làm gì đó nó mới bắt đầu thở k mọi người :( giống như là phải tét vào mông trẻ sơ sinh cho nó khóc ấy ạ. hix, lần đầu mình k biết cũng chủ quan chết mất 3 bé. Em nó lại đẻ lúc 3h sáng nên k biết gọi bác sĩ nào được, hix. Mà thời gian sinh chỉ trong vòng tầm 1 tiễng rưỡi 4 bé có phải nhanh quá k mọi người. Ai biết kinh nghiệm đỡ đẻ cho mèo mẹ vụng giúp mình với.