• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo có phải bị tiêu chảy không???

meobanhmi27

Bé nhà mình 2,5 tháng tuổi. Hôm nay, mình có cho bé ăn cá bịch Whiskas trộn vs cơm. 2 bé lớn ăn thì bt. Còn bé này ăn xong vẫn hhoạt bát, háu ăn, nghịch....mhưng ngặt nỗi vài phút em lại xịt tí phân. Sàn nhà lăn tăn hạt phân bị rơi. Khi em đi ị cũg rất đúg chỗ, ko kiểu như bị rượt. Phân vàng mềm. Mình thấy khá lo. Em có bị tiêu chảy không mọi người. Cách phòng và ngừa ntn ??
. Còn vấn đề này nữa, cũng là bé đó luôn. Một mắt em bị màng trắng đục che. Mất còn lại gần như sắp bị. Nên mắt em nhỏ ko to tròn như mấy bé khác. Ngước lên nhìn chủ cứ nheo nheo. Thương lắm...mìh ko biết tại sao bé bị vì minh nhận bé trên page. Bé bị mù phải không ạ. Chữa dc ko và chi phí là bao nhiêu.

Tiếp là 2 bé lớn kén ăn và lười uỗng nước. Mìh phải làm sao đây ???
Mog đc mọi người tư vấn nha...