• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo bị sốt, ngủ li bì

neko

Mèo nhà em mấy hôm nay lạ lắm.Cho ăn không ăn, người nóng kinh khủng, ngủ li bì suốt ngày ( bị con mèo hàng xóm sang chơi vật cho một trận mà không dạy), bế đi chơi cứ ngủ khò khò. Con mèo này đã 4 tháng rồi.[-O<

linkmitu

Member
bạn phải cho thêm thông tin thì mới trả lời được chứ, bạn chẳng đặt câu hỏi gì cả thông tin lại ít quá không biết trả lời gì cho bạn nữa đây.
thôi thì mình cứ nói: mèo người nóng để kiểm tra có sốt hay không cặp nhiệt độ vào hậu môn bé, nhưng nhiều mèo khi sốt không bị nóng người. sốt thì cho đi bác sĩ.
mèo ngủ nhiều là chuyện bình thường thôi, mèo nhà mình ngủ 18/24h đấy.
mèo không ăn là đáng lo, bạn nên phân biệt giữa tuyệt thức- không ăn 1 chút gì và ăn ít ( có nhấm nháp tí) và hiện tượng mèo không ăn xảy ra trong bao lâu rồi?? nếu đã lâu ngày mèo không ăn phải ép mèo ăn, mua sữa trẻ con về cho mèo bơm cho mèo uống, mèo mà sốt, nóng người lại không ăn gì nữa thì sẽ thiếu chất gây mệt mỏi cho mèo hơn.
4 tháng vẫn quá sớm để có chửa, nhưng có 1 số mèo có chửa sớm ( 4 tháng ) nên cũng không ngoài khả năng mèo nhà bạn có chửa mặc dù xác suất xảy ra là ít thôi. mèo có chửa cần dinh dưỡng đặc biệt, mèo chửa hay ngủ nhiều, thân nhiệt cũng cao hơn, có thể bỏ ăn vài ngày đầu do hiện tượng ốm nghén nhưng sau đó lại ăn gấp 3 4 lần để nuôi con.
Bạn quan sát mèo thêm và đưa ra nhiều thông tin hơn. chúc mèo bạn mau khỏe.

neko

Mèo nhà mình là đực mà, làm sao mà chửa. Mới lại chho uống sữa nhiều đi ngoài thì sao ? Mình lo vì dạo trước có con mèo bị dại luẩn quẩn quanh nhà không biết nó dại không nữa:(:)((

bizonzon

Active Member
Trước mắt, bạn mua nước điện giải về pha cho bé uống. Ra hàng thuốc người hỏi nước điện giải cho trẻ sơ sinh (thường là dạng gói thuốc bột), mua thêm 1 xi lanh loại nhỏ. Pha ra cốc theo liều lượng ghi trên gói, 15p bơm cho bé 1 xi lanh, nếu đúng là chỉ sốt thì bé sẽ lại người rất nhanh. Bạn thử xem nhé!

sandy chau

mèo nhà mình mới bị cà nhắc, đụng vào chân là la lên, có thể do nghịch quá nên ngã, bây giờ người bé cũng nóng sốt, ko ăn và ngủ li bì, các bạn giúp mình với. Mình đã nẹp chân cố định cho bé rồi, mớm bé ăn gì bé cũng ko ăn