• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo bị chảy dãi, mũi và miệng thâm đen

KhanhVan88

Thực ra thì đây ko phải là mèo nhà mình nuôi mà là mèo của chủ nhà mình đang trọ, hôm qua mình thấy mặt em í đen đen lại tưởng là trời mưa bị lấm, hôm nay thấy em có vẻ buồn buồn ko đc bình thường, quấn quýt người đi đâu cũng bám theo, mình xem thử thấy hình như em bị hơi sốt, miệng chảy nhiều dãi nhớt đen và hôi. Ko phải mèo nhà mình nên mình ko rõ em đã đc tiêm chủng gì chưa và bị bệnh gì, mình cho ăn thấy em vẫn ăn hết, còn xin thêm, nhưng ko uống nước, ai có kinh nghiệm giúp mình với!

Phu Dung

Moderator
Mèo chảy dãi đen và hôi nếu không phải là trúng độc thì là nó có vết thương nhiễm trùng nghiêm trọng trong miệng hoặc ở hầu họng. Bạn phải mang nó đi BS khám mới có thể xác định được. Tình trạng như thế không tự chữa được ở nhà đâu bạn ạ.

krisbin

bạn thử cho bé ăn nhiều đồ thực vật xem sao, vì sẽ giải độc thanh nhiệt đó