• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo 2 tháng tuổi bị tiêu chảy

jur4ss

Mèo con nhà mình được 2 tháng rồi, mình nuôi nó từ khi nó hơn 1 tháng à. Nó bị tiêu chảy riết luôn, cũng ko nặng lắm. Mình thấy phân của nó ko lỏng lăm, khá đặc và cuộn lại thành hình tròn. Mình cho nó ăn Whiskas vị cá thu trộn với cơm. Sau khi mình thấy bị tiêu chảy thì đổi qua ăn whiskas junior cá ngừ thì có vẻ là hết. Nhưng cái loại đó thì chỗ mình lại hết hàng, mình cũng chả biết kiếm ở đâu, nên phải mua lại whiskas thì lại đi chảy lại. Mình ko biết phải cho nó ăn gì nữa :( , mọi người giúp mình dc ko ? Nhà cũng có nuôi 1 anh mèo khoảng 4 tháng rồi, ăn whiskas trộn cơm bình thường, đi ko có lỏng gì hết. 2 con nghịch dữ lắm, mình ko thấy có vẻ mệt mỏi gi hết nhưng mình vẫn lo.