• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lyly nhà em có baby.

kenjiward

Bé Ly nhà em vừa sinh em bé, đến hôm nay bé được 4 ngày tuổi. Lần đầu lên giống chưa có kinh nghiệm nên chết 2 bé :((. 2 bé chết rồi thì giống cha nó, bé còn sống thì giống mẹ
Em bé đây:

Có 1 bé lẻ loi thôi hixhix :((

Chó mẹ mang bầu 3 em, lúc đi mổ thì em 1 chết trong bụng đã 2 ngày, ra được 2 em thì 1 em rất yếu nên chết sau đó vài phút

Hình mẹ nè:

Chó cha đây:

Cám ơn mọi người vào topic ủng hộ >:D< :-*

Tomy-SP

Member
Chia vui, chia buồn

Tội nghiếp quá. :(
Nhưng vẫn còn một bé, chắc sẽ màu kem dễ thương lắm. Chihuahua vốn yếu.
Carolina nhà này cũng phải mổ, thấy nó cào ổ, bụng căng cứng hai hôm tính ra 59 ngày phải vội vàng bê đi bác sĩ ngay.
May quá có hai em đều nguyên vẹn cả. Đế hôm nay hai nhóc cũng bốn ngày.
Thôi, để lần sau rút kinh nghiệm, thấy chó mẹ cào ổ, bỏ ăn gọi điện cho bác sĩ ngay là OK thôi.
Chúc bé hay ăn chóng lớn.

QUY_HANG

thành thật chia buồn cùng bạn.mình cũg bị chết 3 em nè.chó mình đẻ được 5 em thì chết 3 em

chào bạn, chó con của dể thương quá chắc 2 con còn lại đẹp lắm bạn nhỉ. thôi chúc bé mau ăn chóng lớn nha

ôi thật là tiếc nuối.....
nhưng bạn cũng đừng buồn quá vì còn 1 bé rất rất dễ thương....
chúc bé mau lớn.....

kevuitinh

Member
ôi , tội nghiệp quá , mình xin chia buồn cùng bạn , nhưhg bạn đừng quá buồn , bởi đẻ nhiều đằng nào bạn chẳng phải đem cho ( nhiều quá nuôi sao xuể ) , mình chỉ có ý an ủi bạn thôi , có gì bạn đừng giận nhé , chào bạn

bembem

Member
bạn chủ topic cho mình hỏi , mổ như thế có sao cho fox mẹ không , nếu khôngmổ thì khong sinh được à .thank

thuyduong286

chắc cún nhà bạn mới sinh lần đầu nên mới thế, chúc bé còn lại hay ăn chóng lớn nha

_HALEY_

Member
Ừ ! tội quá ha ,chó nhà mình cũng đẻ lần đầu ,nhưng may thay hên là nó đẻ thường bạn à cũng ba em đều khỏe mạnh ,bây giờ tụi nó đươc 1 tháng 8 ngày rồi .Mấy bữa đầu đi chích kháng sinh cho chó mẹ ,bà BS thú y nói chó mình cũng may vì đẻ thường chớ nó mà đẻ mỗ chắc khó lắm vì chó mẹ nhát lắm mỗi lần đi chích hay đến chỗ lạ không tè bậy thì la dẫy chói lói .