• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Linh Cẩu Nhà Mình

pit bull

Member
Xin giới thiệu với cả nhà em chó ta nhà mình, nếu có thêm cái bờm thì thành Super Phú Quốc chính hiệu rùi hihi. Sở dĩ gọi là linh cẩu vì lông nó mầu vện :D. Mọi người đánh giá cho vui nhé:
Lưỡi đốm, lông vện, huyền đề kép, tai vểnh đó là Limo nhà mình ::-bd

Em này mình mới mua về được 2 ngày do chủ nó có ý định đem bán làm chó ... thịt ^:)^. Vì vậy có lẽ ku cậu biết thoát khỏi lưỡi hái tử thần nên rất nghe lời mình :-". Được cái cũng khôn ra phết, về nhà mới được 2 ngày mà cũng biết sủa người lạ, không vệ sinh ra nhà. Mỗi tội là đêm hay hú như chó sói, hic :at wits end: . Cía này không biết dạy kiểu gì cho hết bi giờ ?

catsamac

Member
Em này vện rất đẹp mặc dù màu vện nhìn hơn có vẻ bẩn. Lưỡi đốm + có cặp móng neo kép hiếm có đó. Có thêm xoáy nữa thì không kém chó PQ bao nhiêu

Nghe nói "Đi buôn cả năm không bằng nuôi chó có móng neo" - may mắn lắm đó bạn!

Chúc mừng có con chó đẹp!

HOhangbac

Member
chào Pitbull mình cũng có 1 con cho như bạn, lưỡi đốm nhiều, chân có huyền đề kép ( chân sau 2 hhuyền đề ) nhưng mầu thì k dc như con của bạn, chúc mừng bạn

TaiVenh

Active Member
Đề nghị ông HHB thành lập hội Vện đê. Giống gì mà cứ lông vện là kết nạp tuốt. Săn TN, Hmong, PQ, boxer, chó ta... :)):)):))

Tớ đang ngẫm nghĩ xem có nên cho Hmong nhảy với săn TN không. Biết đâu lại ra một giống hoành tráng mới của VN ấy chứ nhỉ? ;;)

Vào box Hmong xem ảnh cô dâu Beo nhé, xem nhà trai có duyệt không để nhà gái còn chuẩn bị của hồi môn :D:D:D

pit bull

Member
Vâng, con này chỉ tình cờ mình mua được nó khi đọc mục rao vặt bên muare.vn. Thấy chủ nó rao bán làm " cầy tơ rất ngon " nên sau khi tham khảo ý kiến levinhphong liền mua về nuôi. Thấy bảo được khoảng hơn 4 tháng gì đó nhưng tớ nghĩ chắc phải gần 6 tháng vì vừa thay răng xong. COn vện của Bác HHB đẹp quá, tớ thấy cái đuôi và mầu lông nó đẹp hơn con của tớ nhiều. Thêm cái bụng thon nhìn rất Sport :-bd. Anh em ai có cho ta nhà mình Show hàng lên đi cho mọi người cùng ngắm. Nhất là vện hi hi.
KHông biết Bác HHB có biết Bác rongbien không nhưng bên hội chó PQ chắc là biết vì theo em được biết Bác ý cũng rất khoái cái khoản chó vện đấy. Tìm mấy năm rồi nhưng có vẻ chưa được em PQ vện nào ưng ý nhất.:((

pit bull

Member
Không có Bác nào Show hàng chó của mình à ?...............................................

Songbac

.....................
Ặc ặc..... thật hay vẽ hả bác Khiêm ơi :D
Bác có thể chuyển Hanoi 1 tháng để em kiểm tra chất lượng sơn không ạ :))
Ảnh thứ 3, nhìn giống cọp thật :)

Kuppi

Active Member
Mình cũng xin show hàng em Vện mình sưu tầm được !!!

Em này ở nhà ai vậy anh? Gia chủ có tham gia Vietpet?Giống gì và Thể Loài gì vậy anh Khiêm???Lần đầu tiên thấy được. Quả thật độc đáo!

binhdan

Member
hai con này hình như gọi là chó hổ phải không anh khiêm,giống này cực hiếm và cực khó nuôi,mỗi lứa đẻ cũng thưa và ít con.