• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Labrador LiLou - Hà Nội

7icito

Member
Tên: LiLou
Ngày sinh: 16/10/2008
Màu lông: Đen
Màu mắt: Nâu
Cân nặng: 16kg

LiLou là con đầu đàn trong đàn 5 chú labrador (3 cái, 2 đực ... trong đó con đực còn lại chính là Dorgba của nghiemdinhgiang) toàn màu đen sinh ngày 16/10/2008.

LiLou được một người bạn rất thân tặng lại cho Vic. Nhân đây xin cảm ơn nhiếp ảnh gia Nguyễn Vũ chủ của đàn labrador trên đã tặng mình một chú labrador rất đẹp. :love struck:

Sau đây là một số hình ảnh của LiLou khi được 4 tháng tuổi

post hình xem nào bạn ơi,có đẹp không Drogba của tôi thì phải biết,nghịch như giặc nhưng cũng thông minh và đáng yêu lắm,cả nhà tôi cưng cu cậu lắm ,ở nhà toàn doạ mấy em hoạ mi,cu gáy ,chào mào... của tôi thôi,toàn thích ngủ với người thôi đểu lắm,drogba tôi đi vệ sinh đúng chỗ rồi ,vẫn chưa biết chông nhà hay sao aýai gặp cung mừng.bó tay.đây là mấy bức ảnh mới nhất về chú bạn dánh giá xem

Kulptc1

Member
Anh nghiemdinhgiang ơi,nuôi Lab mà hy vọng nó trông nhà tốt thì e rằng anh sẽ thất vọng đấy ^^.Drogba của anh dễ thương lắm!Chắc hẳn anh cũng hâm mộ môn bóng đá lắm ;))

hehe.tôi rất khoái football mà,nó đang ngủ cạnh tôi nè ,nó gáy Vo Vo nghe ngộ lặm bó tay,thỉnh thoảng đảng ngủ nó con xì hơi ! bò tay luôn,thích nô lắm đùa nghich suôt ngày,bạ cái gì nó cũng gặm,gia đình tôi yêu nó lắm.con bạn được 16kg con tôi trăc nặng hơn tý xíu,nó toàn doạ mấy con chim của mình sợ bay loạn xạ ,thấy Girl là mắt sáng lên Vợ mình bảo nó giồng chủ ,có oan ko chứ

7icito

Member
Hihi muốn labrador trông nhà phải huấn luyện cơ, vì labrador bản năng rất thân thiện và ít sủa nên bình thường không trông nhà được đâu

Mr Lab

Member
Hihi muốn labrador trông nhà phải huấn luyện cơ, vì labrador bản năng rất thân thiện và ít sủa nên bình thường không trông nhà được đâu
Nuôi chơi thôi bạn ơi, mình thấy nuôi lab là mình trông chó chứ không phải chó trông nhà mình, tôi nuôi nhiều lab nên rút ra thế

mrailen

Member
Nuôi chơi thôi bạn ơi, mình thấy nuôi lab là mình trông chó chứ không phải chó trông nhà mình, tôi nuôi nhiều lab nên rút ra thế
em nhất trí với quan điểm của bác,còn cho đi huấn luyện thì nói làm gì,cho đi xong rồi về không tiếp tục huấn luyện chó sẽ quên bài học ngay

2 chú lab này đẹp quá.nhìn lông cứ đen bóng ,và mượt nữa.mình cũng có 1 chú lab mầu vàng kim.cũng được 5 tháng tuổi rồi,nhưng đợt này mình bận quá nên không chăm sóc nó được tốt nên dạo này hơi gầy.bây giờ mới được có 20kg.

đúng thế đáy bạn ạ,mình cũng thấy chú lab nhà mình chẳng chịu trông nhà gi cả.nên mình thả ra cho chơi cùng với con phú quốc nhà mình,xem bọn nó có dậy được nhau ti gì không,nhưng cũng có vẻ là đi theo chiều hướng tích cực.cứ để bọn nó học hởi lẫn nhau là tốt nhất,đòng thời chúng nó cũng vui vẻ và ít buồn phiền hơn.