• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lời chào

NTM1981

Hi all,
Đầu tiên xin gửi lời chào tới tất cả.
Cách đây 1 tháng mình đã đón một bé cooker về làm quà sinh nhật cho con gái lên 3 tuổi. Rất mong mọi người cho bé cooker trở thành một thành viên của gia đình này. Rất mong mọi người chia sẻ giúp mình kinh nghiệm về nuôi cooker để mình có thể giúp con gái nuôi bé cooker thật tốt.
Thanks all
Dưới đây là hình ảnh bé cooker và con gái nhà mình.

MinhVL

Member
Hoan nghênh anh tham gia diễn đàn VP! theo e biết, khi cho Cooker ăn phải lấy kẹp nhựa phơi quần áo kẹp vào hai tai, vắt tai qua gáy rồi kẹp để tai không vấy vào đồ ăn khi ăn, như thế đỡ phải vệ sinh cho nó sau khi ăn. E biết có thế thôi, a tham khảo thêm ae trên diễn đàn nhé! Chúc bé và cún ngày càng kháu khỉnh!!!

NTM1981

Hi bạn
Cảm ơn bạn về kinh nghiệm của bạn.
Hihi nhung minh la mẹ của bé con ah chứ không phải bố :); Một lần nữa cảm ơn bạn.

pirate80

Member
chúc mừng

chào mừng bạn. Nếu bạn mới mua cún thì nên đưa nó đi tiêm phòng một số loại bệnh. Không nên tắm cho cún vào thời tiết này vì dễ bị viêm phổi. Nếu cún có mùi hôi thì nên mua phấn rôm dành cho cún để tắm khô. Chúc cún của khỏe và ngoan.

NTM1981

Dạ cảm ơn bạn pirate80. Mình cũng chưa tắm co bé cooker nhà mình. Tuy nhiên, mình có một băn khoăn là mình không thể xác định được độ tuổi của bé cooker nhà mình. Người bán hàng đã thật vô lương tâm khi không nói rõ bệnh của cooker và cũng không hỏi thăm được một lời khi mình báo bé bị ốm. Mình chỉ nghĩ nó chả khác gì một đứa trẻ. Mình đã may mắn khi cứu được em nó kịp thời. Bs nói ngày mai có thể tiêm phòng mũi 5 bệnh gì đó. Đến con bé nhà mình khi thấy cooker ốm mà còn thương vậy mà... Bạn hay ai có kinh nghiệm thì đoán giúp mình xem cooker chinh xác bao nhiêu tháng tuổi và mua các loại phấn rôm hay nước tắm cho bé ở đâunhé. Mình phải bù đắp cho bé. Hì hì, mình cũng muốn nuôi thật tốt để con của mình có một người bạn thân và biết yêu thương con vật. Cảm ơn bạn nhiều.

pirate80

Member
Cún của bạn chắc được khoảng 3 tuổi. Bạn đừng mong người bán hàng họ nói cho bạn biết về bệnh của chó trước khi bạn mang về vì nếu họ nói thì ai dám mua. Thêm nữa, trong tay họ luôn có danh sách các bs thú y sẵn sàng khám chữa bệnh cho cún khi bị bệnh.
Bạn có thể mua phấn rôm cho cún ở trên đường Trường Chinh từ số nhà 100 - 120. Cả một dãy hàng hoặc ở địa chỉ:
1. Ngõ 74 Trường Chinh, ngay trong chợ

2. Gần cây xăng Nam Đồng (phố Hồ Đắc Di)

3. Công ty Cổ phần Dược và vật tư thú y (HANVET)
Phòng chẩn trị bệnh chó, mèo và thú cảnh
Địa chỉ: Ngõ 102 Trường Chinh, số 108 nhà H10, Đống Đa, Hà Nội .

Chúc bé và cún của bạn hay ăn chóng lớn và ngoan.

NTM1981

Hi bạn pirate80.
Cảm ơn bạn về thông tin của bạn nhé. Mình đã mua được đồ chó bé cooker nhà mình rồi. Một lần nữa cảm ơn bạn nhiều.

tosa-inu

Member
Hi all,
Đầu tiên xin gửi lời chào tới tất cả.
Cách đây 1 tháng mình đã đón một bé cooker về làm quà sinh nhật cho con gái lên 3 tuổi. Rất mong mọi người cho bé cooker trở thành một thành viên của gia đình này. Rất mong mọi người chia sẻ giúp mình kinh nghiệm về nuôi cooker để mình có thể giúp con gái nuôi bé cooker thật tốt.
Thanks all
Dưới đây là hình ảnh bé cooker và con gái nhà mình.
Hơ hơ, chào mừng tham gia vào mái nhà VP, mà hình như đồng chí làm cùng với đại ca nhà tôi thì phải :D

hôm nào trời nắng ấm thì bạn tắm cho em nó nhé, tắm xong thì nhớ kiếm cái khăn chuyên dụng để lau khô luôn. Chúc 2 bé nhà bạn hay ăn chóng lớn :-bd

NTM1981

Da,
Em làm cùng bà xã nhà anh ạ. Chả có kinh nghiệm gì về giống này cả. Bé con nhà em mê quá, em cũng mê nuôi chó. Bon chen lên đây để học hỏi kinh nghiệm. Con bé đặt tên cooker là Mít. Và mấy hôm nay em đang khổ vì không có thời gian ở nhà mà dạy nó giờ giấc ổn định. CHứ nó cứ "bậy" vô giờ giấc vào cái trời nồm này cũng buồn. Mình thì chả sao, nhưng các cụ thì hơi khó để mà chiều. :)
Rất vui được biết anh ạ (Thực sự thì đã gặp mặt hôm liên hoan cuối năm cơ quan em rồi).

pirate80

Member
Bạn để ý nó đi vệ sinh ở đâu thì lấy giấy vệ sinh lau rồi đặt cái giấy vệ sinh đó vào cái chỗ mà bạn muốn nó đi đúng chỗ vd: nhà vệ sinh nhà bạn rồi nhốt nó vào đó, dần dần nó quen mùi sẽ đi đúng chỗ. Bạn mua cái chai nước xịt giúp chó đi vệ sinh đúng chỗ cũng ở những chỗ mình nói với bạn rồi xịt vào chỗ nó đi bậy. Lần sau nó sẽ không dám đi bậy những chỗ đó nữa. Good luck!