• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lý do nick KimCuong bị ban?

zippor

Member
Sáng nay anh KimCuong online vào Diễn đàn Vietpet thì nhận được hình ảnh này:

Vì không đăng nhập được nên anh KimCuong nhờ tôi nhắn gửi tới Ban quản trị lời hỏi:

1. Lý do vì sao nick KimCuong bị ban?
2. Và nick KimCuong bị ban ở bài nào?

Anh KimCuong gửi lời cảm ơn tới Ban QT diễn đàn.

------------------------------

Theo quan điểm của tôi thiết nghĩ anh KimCuong trước đây là thành viên gạo cội và là một trong những người tích cực nhất góp phần phát triển VietPet đi lên, đã từng là Mod trong một thời gian dài, là người nắm và hiểu các quy định của VietPet hơn ai hết vậy tại sao lại có một cách ban nick với lý do lạ lùng đến như vậy.

Bản thân tôi cũng đã kiểm tra các bài viết gần đây của nick KimCuong nhưng không thấy có sự vi phạm nào dẫn tới ban nick trong vòng 30 ngày như vậy. Điều này sẽ thực sự làm mất uy tín của BQT nếu như thành viên không được biết rõ lý do vì sao.

Tôi mong Ban quản trị diễn đàn VietPet trình bày rõ lý do và giải thích cụ thể để tôi và các thành viên khác và đặc biệt là anh KimCuong được rõ.

Xin cảm ơn./.

KimCuong

Active Member
Kính gửi A. KimCuong.

Do nick cuong_cota bị người xấu chiếm quyền kiểm soát nên đã thực hiện một số hành vi: xóa bài viết, banner nick KimCuong, ...

Hiện tại ban quản trị đang tiếp tục điều tra xem kẻ xấu đó là ai để đưa ra ánh sáng.

Thay mặt BQT tôi thành thật xin lỗi các thành viên đặc biệt là anh KimCuong về sự cố này.

Trân trọng.

Tech.Admin.
Cảm ơn Tech Admin! Mình đã nhận được nick KimCuong và nick KimCuong đã đăng nhập được.

Cảm ơn bạn đã giải quyết kịp thời. Theo nghiệp vụ của mình đã làm, mình có thể kiểm tra được kẻ xấu đó là ai, nhưng dù sao vẫn cần kết quả của Tech Admin và Admin là chính xác nhất. Hắn đã dùng nick của anh cuong_tosa để ban nick KimCuong với một lý do lãng xẹt.

Hy vọng sớm có kết quả để anh em không hiểu lầm anh Cường tosa vì hắn đã cố tình làm xấu hình ảnh của anh Cường.

Thân./.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Đề nghị tập thể BQT Diễn đàn Vietpet đương thời xem xét và giải thích cho cá nhân tôi rõ ràng về việc này, cứ tình trạng này liệu diễn đàn Vietpet có còn ai tham gia muốn tham gia và xây dựng nữa ko, biết đây là 1 hình thức ném đá giấu tay của vài 3 kẻ xấu,muốn làm giàu cạnh tranh nhưng chơi xấu hèn hạ nhằm bôi nhọ hình ảnh người khác thôi, nhưng nhất lại là do anh Cường Tosa edit thì cũng chả hiểu nổi lý do tại sao, đề nghĩ diễn đàn cho tôi câu trả lời thích đáng.

longtroc
Senior Member Tham gia ngày: Nov 2009

Lần sửa cuối bởi cuong_tosa; Hôm nay lúc 03:17

Đường link đây ạ http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=105280

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Tất cả Tập thể thành viên Vietpet đang chờ kết quả sự việc và cách xử lý của Ban QT diễn đàn.

Kẻ xấu cả gan lấy nick của thành viên Ban QT thì đủ hiểu kẻ đó thế nào. Một là coi trời bằng vung, 2 là quá coi thường Ban QT Vietpet.

Từ trước tới giờ chưa bao giờ có chuyện này, có chăng chỉ là lấy nick lạ hoặc mượn nick để làm. Chứ giờ lấy cả nick của Ban QT làm trò Tiểu Nhân này thì e rằng.....................không thể chấp nhận được.....BQT sẽ giải quyết sao đây để cho diễn đàn Vietpet luôn nhiều người tham gia luôn có những hình ảnh đẹp và những con người đẹp........:-w

longtroc
Senior Member Tham gia ngày: Nov 2009

Lần sửa cuối bởi cuong_tosa; Hôm nay lúc 03:17

cái đoạn này là như thế nào đấy ạ... hic sao lại có những câu thiếu văn hóa nhứ thế chứ. hic