• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Làm sao gọi được mèo của bạn ?

bdlinh87

Member
Mèo nhà mình mới nuôi được 3 tuần thôi. Ở nhà gọi tên thì nó chẳng thèm quay ra, phải tạo cái gì gây chú ý thì nó mới thèm liếc đến mình. Ấy thế mà cho đi chơi giao lưu, có ng lạ thì chủ gọi phát là chạy ra liền. Chắc do em nó nhát, lúc ấy thấy mỗi mình thân quen nên chạy ra thôi:((

Trươc luc cho ăn, ban cầm tô cơm đưa ngan măt no cho no thây. Đung cho no ăn liên. Ban câm tô cơm đi vong vong nha cho nó chay theo. Vưa đi vưa goi tên no. Thây no ngoan ngoan đi theo thi ban mơi cho ăn. Lam như vây khoang 3 ngay cho no quen. Thinh thoang goi no lai roi vuot ve, gay ngưa cho no la đươc.

Wurro

Nhà mình mới nuôi 2 bé, lúc đưa tới nhà mình thì 2 bé được gần 2 tháng tuổi ui. Mình đặt tên là SOl và SIL. Mà ngộ nổi mới đầu rất ngoan đi vệ sinh đúng chỗ, kiu là lại mà giờ mình nuôi được 1 tháng ui! Chắc được cưng quá nên chảnh..Chỉ khi đói mình kiu mới chạy thục mạng lại thôi còn khi no căng bụng thì ngoảnh mặt làm ngơ k thèm đếm xỉa tơí mình dù chỉ là cái ngoảnh đầu..oaoa..Thật là bất công mà!