• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ku Bi nhà em !

alex nhan

Member
hôm nay mình vừa được một bạn tặng một chú cocker khoảng 4 tháng tuổi . tình hình do chủ củ không có thời gain chăm sóc nên tặng lại cho mình. Hiện tại em nó hơi ốm , chân có vẻ yếu lắm . Đây là lần đầy mình nuôi giống này . Mong clb cocker chia sẻ với mình ít kinh nghiệm để chăm em nó tốt hơn .
[/CODE]

[/CODE]
quan sát em nó di chuyển thì mình thấy 2 chân trước thì bè ra , 2 chân sau thì khép lại , có vẻ khịu khạo . Mong nhận được những lời khuyên từ Clb cocker ! thân gửi !

rhinky

Member
chào mừng nha

chào mừng bạn tham gia cocker club,hình như bạn là thành viên cũ của vietpet đúng không,thấy avar quen quen,hình như bên box chó đốm và chó ta.
uhm,bé ốm thật,nhưng được cái lông đẹp,cho bé ăn nhiều vào,tăng cử ăn trong ngày,bạn có kinh nghuệm chắc biết cách vỗ béo cho em nó.
thân

alex nhan

Member
chào mừng bạn tham gia cocker club,hình như bạn là thành viên cũ của vietpet đúng không,thấy avar quen quen,hình như bên box chó đốm và chó ta.
uhm,bé ốm thật,nhưng được cái lông đẹp,cho bé ăn nhiều vào,tăng cử ăn trong ngày,bạn có kinh nghuệm chắc biết cách vỗ béo cho em nó.
thân
chào "rhinky" mình hiện là thành viên cuả clb dackshund ! cũng hoạt động lâu rồi . Rất vui được biết bạn !

rhinky

Member
vậy chắc là nhìn nhầm avar rồi,sorry.chừng nào đi off tham gia cho vui nha bạn
mà em nó là đực hay cái vậy bạn.hình như em nó là english cocker phải không các vị tiền bối

alex nhan

Member
vậy chắc là nhìn nhầm avar rồi,sorry.chừng nào đi off tham gia cho vui nha bạn
mà em nó là đực hay cái vậy bạn.hình như em nó là english cocker phải không các vị tiền bối
em ku Bj là đực , hình như là cocker american nhưng có lai gì hay không thì mình cũng hem bếit , chỉ biết có đặc điểm giống với cocker american thôi !

Nếu có chỏm tóc trên đầu là American Cocker, chân của bé yếu thì bạn tập cho bé đi bộ, từ từ chân bé sẽ hết àh! Giờ bé cũng còn nhỏ mà! Hôm nào có off nhớ mang bé đi nha bạn! Welcome to Saigon Cocker Club!

Nếu có chỏm tóc trên đầu là American Cocker, chân của bé yếu thì bạn tập cho bé đi bộ, từ từ chân bé sẽ hết àh! Giờ bé cũng còn nhỏ mà! Hôm nào có off nhớ mang bé đi nha bạn! Welcome to Saigon Cocker Club!

alex nhan

Member
Cảm ơn " Danny_Ruby" . hiện giờ chắc mình khôing thể cho bé đi off được rồi vì em nó còn hơi yếu . Nhưng mình sẻ cố gắng tranh thủ chăm em n1o thật tốt . chắc cũng khảong 3 tháng nửa em nó mới đi off được ! thân gửi ! hẹn gặp bạn và bé " mập " và các anh em trong Clb trong thời gian sớm nhất :love struck:.

kingcloud

Member
Chào mừng bé mới về nhà.Không sao đâu bác à,đợt em mang Delgado về cũng ốm yếu,lại còn bị giun móc nên còm nhom chẳng béo được.4 tháng tuổi thì nên tiêm phòng 5 loại bệnh của bác sĩ greenvets,sau 1 tháng thì tiêm nhắc lại,đồng thời tiêm cả phòng dại và trị giun sán nữa.
Nếu thấy lông dài lờm xờm thì nên tỉa gọn gàng để một thời gian sau thì lông sẽ mọc lại bình thường, khi tắm bác nên thường xuyên dùng dầu xả và chải lông bằng lược gỡ rối,sau đó dùng lược mềm để cho lông mượt mà.Theo em thì, tắm xong cái rồi bác sấy luôn, nếu để lông khô tự nhiên thì lông sẽ không nào được nếp.
Theo em được biết thì giống của bác là english cocker, vì theo em biết dòng american không hề có bờm trên đầu.
Chúc cả nhà vui vẻ thành công ạ!

KelvinLokChok

Chào mừng bé mới về nhà.Không sao đâu bác à,đợt em mang Delgado về cũng ốm yếu,lại còn bị giun móc nên còm nhom chẳng béo được.4 tháng tuổi thì nên tiêm phòng 5 loại bệnh của bác sĩ greenvets,sau 1 tháng thì tiêm nhắc lại,đồng thời tiêm cả phòng dại và trị giun sán nữa.
Nếu thấy lông dài lờm xờm thì nên tỉa gọn gàng để một thời gian sau thì lông sẽ mọc lại bình thường, khi tắm bác nên thường xuyên dùng dầu xả và chải lông bằng lược gỡ rối,sau đó dùng lược mềm để cho lông mượt mà.Theo em thì, tắm xong cái rồi bác sấy luôn, nếu để lông khô tự nhiên thì lông sẽ không nào được nếp.
Theo em được biết thì giống của bác là english cocker, vì theo em biết dòng american không hề có bờm trên đầu.
Chúc cả nhà vui vẻ thành công ạ!
bạn ơi hình như bạn nhầm ở chỗ english cocker và american cocker rồi, english cocker mời là không có bờm còn american là có bờm. mình xin đưa vài hình minh hoạ
english cocker nè

còn đây là american cocker

không biết ý kiến của mình đúng không, có gì sai các bác đừng giận nha tại vì mới bắt đầu quan tâm dòng cocker này thôi

alex nhan

Member
bạn ơi hình như bạn nhầm ở chỗ english cocker và american cocker rồi, english cocker mời là không có bờm còn american là có bờm. mình xin đưa vài hình minh hoạ
english cocker nè

còn đây là american cocker

không biết ý kiến của mình đúng không, có gì sai các bác đừng giận nha tại vì mới bắt đầu quan tâm dòng cocker này thôi
bác nói chính xác rồi áh ! em Bj nhà em là american cocker . thân gửi !

alex nhan

Member
Tai sao Cocker lúc ăn hay dính cơm hai lô~ tai vây mấy anh chi em vói
cái đó bạn phải chỉnh vị trí bát ăn của em nó lại vì đặt thù tai cocker rất dài nếu khi ăn không chỉnh vị trí mang cao hơn thì 2 lổ tai em nó sẻ chúi vào trong abt1 ăn luôn và đừng dùng bát quá to . tốt nhất là dùng bát ăn chuêyn dành cho chó sau đó để cao lên tý cho vừa tầm với em nó . bên cạnh đó việc vệ sinh tai em nó thường xuyên sẻ tốt hơn

rhinky

Member
cách của mình là dùng loại bát vừa mỏm của em nó,khi ăn 2 tai sẽ không bị dính dơ,hoặc nếu tai quá dài bạn có thể cột lên cho bé bằng vải mềm,ăn xong thì tháo ra,cách này nhiều bạn vẫn hay xài lắm đó

Ngan Trinh

Ban nen dem be di chich ngua cac benh truoc tien di,vi cho con thuong de mac benh lam..Ban hay boi duong em no bang cach cho an thuc an kho tron voi thit bo luoc.bao dam se mau map len thoi.dung cho uong sua nhe.Vi cho khong duoc uong sua nhu meo.Di truoc phing ra la do giong cho nhu vay! minh cung co 1 con cocker ne.Dem em ve tu 2 thang,luc do om tong,chi xuong va da,bay gio thi map lam roi,dang diet.

Em no day!! Bay gio em no dang benh,dang lo lang day

rhinky

Member
lâu rồi không vào thăm club cũ,thấy có nhiều thành viên mới quá,mong club ngày càng vui, nhưng nhiều thành viên kì cựu đã bỏ đi đâu mất rồi: Danny Mập,C.Lan Anh,Cocker Star,C.Khuê...
cún Bi thì ngày càng đẹp ra rồi vì được 1 bàn tay yêu chó như Nhân chăm sóc mà.
1 tháng nữa sẽ cố gắn mang Lylie về, các bạn mới vào nhớ vào topic thành viên TP HCM đăng kí nha,để tiện liên lạc.
ráng bồi dưỡng cho Bi nha Nhân, bầy cún con tương lai nhà T trông cậy vào em nó đó :))