• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

kinh nghiệm chọn mua bully con.

Super_Gà

Active Member
Theo anh ngoài cách chọn về hình thể thì 50% còn lại là do dinh dưỡng mình bơm cho em nó nữa. Để nó phát triển tối đa.

Mời các bạn soạn cú pháp xxx câu trả lời và số người có cùng đáp án với bạn đến số 094368**68 để nhận được những phần quà hấp dẫn nhất =))

tunganh kennel

Vietpet sponsor
Theo anh ngoài cách chọn về hình thể thì 50% còn lại là do dinh dưỡng mình bơm cho em nó nữa. Để nó phát triển tối đa.
vấn đề dinh dưỡng cũng nhức đầu lắm a à!bán giá thấp đầu tư nhiều chắc sớm phá sản quá!

sumoandbull

Vietpet sponsor
ý anh là chọn trong 1 đàn chó con.thế những con không có gia phả thì làm thế nào!;);););)
Nếu ko có gia phả thì ko đúng hướng trại anh đang phát triển và hướng tới rồi :D
Ít nhất nó cũng phải có 3 đời để để mình còn xác định blood line và size xem có phù hợp với mình ko chứ anh :D

sumoandbull

Vietpet sponsor
vấn đề dinh dưỡng cũng nhức đầu lắm a à!bán giá thấp đầu tư nhiều chắc sớm phá sản quá!
Nỗi buồn ko của riêng ai =))
Em bán puppy ra mà phải giải thích khô cả cổ cho khách hàng hiểu vì sao puppy của minh giá cao hơn ở ngoài =))

tunganh kennel

Vietpet sponsor
Nếu ko có gia phả thì ko đúng hướng trại anh đang phát triển và hướng tới rồi :D
cái này hơi đặc thù của dòng bully.vì chi phí làm giấy hơi tốn kém và mất nhiều thời gian.
tại sao ae chơi bully không tổ chức tự làm giấy tờ tại vietnam,chứng nhận giống cho tất cả bully tại vietnam.còn vấn đề chất lượng chó ra sao dành cho người chơi tự đánh giá.con nào đẹp định mang thi thố với quốc tế thì hãy làm giấy abkc,mong mọi người nhìn nhận vấn đề này một cách nghiêm túc vì sự phát triển của bully vietnam.

Khánh Nhữ

Active Member
cái này hơi đặc thù của dòng bully.vì chi phí làm giấy hơi tốn kém và mất nhiều thời gian.
tại sao ae chơi bully không tổ chức tự làm giấy tờ tại vietnam,chứng nhận giống cho tất cả bully tại vietnam.còn vấn đề chất lượng chó ra sao dành cho người chơi tự đánh giá.con nào đẹp định mang thi thố với quốc tế thì hãy làm giấy abkc,mong mọi người nhìn nhận vấn đề này một cách nghiêm túc vì sự phát triển của bully vietnam.
Đúng rồi a, e nghĩ cứ được VKA công nhận là tuyệt rồi, con nào thật sự xuất sắc mình làm giấy ABKC rồi mang đi thi nước bạn...!

MrNam

Member
Em có vài lời như sau . Em hỏi thật nhé ví dụ Mình đợi 1 con đẹp ra rồi mới làm giấy ABKC hoặc UKC . Liệu cha mẹ , nội ngoại của nó khi đó có gia phả không . Hay Lúc đó lại muốn mà ko làm đc , rất phức tạp . Ngay từ đầu ae đi trước Đã định hướng đi theo chuyên nghiệp ngay từ đầu rồi mà . Đó là ý Kiến của riêng em 8-> . Ko lẽ vì mất thêm 1 ít thời gian , vài chục đô mà anh em ko quan tâm đến giấy .Thân chào

tunganh kennel

Vietpet sponsor
Em có vài lời như sau . Em hỏi thật nhé ví dụ Mình đợi 1 con đẹp ra rồi mới làm giấy ABKC hoặc UKC . Liệu cha mẹ , nội ngoại của nó khi đó có gia phả không . Hay Lúc đó lại muốn mà ko làm đc , rất phức tạp . Ngay từ đầu ae đi trước Đã định hướng đi theo chuyên nghiệp ngay từ đầu rồi mà . Đó là ý Kiến của riêng em 8-> . Ko lẽ vì mất thêm 1 ít thời gian , vài chục đô mà anh em ko quan tâm đến giấy .Thân chào
tất nhiên là ai nhân giống chó chuyên nghiệp phải trả cho khách hàng giấy con của con chó đó,còn khi nó lớn nên định hình rồi làm giấy lớn cho nó nếu thấy cần thiết,còn làm giấy tại vn là để giúp mọi người quản lí con giống ngay tại vn và chi phí vừa ít vừa nhanh lại góp phần gây quỹ để tổ chức show,và để một số ae chẳng may cầm con cho ko có gia phả đỡ thiệt thòi.