• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kiểu tóc đẹp cho mèo Ba Tư

babytired

Member
Xu hướng thời nay người ta thích mèo Ba Tư nhưng lại không muốn chải lông thành ra những kiểu tóc lạ xuất hiện hihi:D

Cám ơn mọi người đã đọc bài.

X

xuka3691

Guest
nhìn mấy cái ảnh này lại nhớ đến Đô với Nhím nhà chị ngudaymuon. từ cái hồi các cháu còn chưa sang nhà mới, bị nấm cũng cao trụi húi

jackie09

Member
kinh dị quá, bộ lông ko chỉ làm đẹp mà còn để bao vệ cơ thể mèo. Nếu ngại chải lông thì rước meo về làm gì cho khổ cơ chứ. Những ai làm meo thành thế này thì thật là ngu di ko biết suy nghĩ.

txh1403

Senior Member
tấm thứ 3 nhìn ko thể nào mà đỡ đươc.Buồn cười quá =))

Gemma

Active Member
He he, bữa nay Baby lại thành chuyên gia râu tóc rồi hả ? Trông ấn tượng đấy chứ! Cái này có thể là gợi ý tốt cho mẹ Bé Heo đây! :rolleyes: Trông nó giống con sư tử con quá nhỉ! Nhưng đúng là dành cho mèo lông dài nhìn mới ấn tượng! :)

babytired

Member
Hihi, Kiểu tóc này gọi là lion cut mà nên giống sư tử :D... Mùa hè đem Bambie ra cạo thử xem sao? :D Nói giỡn thôi chứ nếu mà thích không lông thì mình mua Sphynx rồi hihi. Một ngày chảii lông cho Bambie 3 lần lông cô nàng xù lên thấy thương lắm :D

X

xuka3691

Guest
kinh dị quá, bộ lông ko chỉ làm đẹp mà còn để bao vệ cơ thể mèo. Nếu ngại chải lông thì rước meo về làm gì cho khổ cơ chứ. Những ai làm meo thành thế này thì thật là ngu di ko biết suy nghĩ.
mọi người xem chút cho vui thôi bạn . cạo trụi lông của mèo đi cho đẹp thì không nên rồi. nhưng mà nhiều khi mèo bị bệnh, phải cạo lông đi để bôi thuốc, hoặc lông mọc linh tinh, phải cắt đi cho mọc lại, hoặc là trời nóng quá, phải cắt ngắn bớt lông đi cho mèo mát.

lông mèo sẽ mọc lại nhanh thôi, mà cạo mãi cũng không được, mình thấy con gì ít lông là hay hôi lắm.

K

Kún¥êu

Guest
Ôi giống hệt Đô với Nhím nhà chị Ngudaymuon ngày còn bé . Đúng là kiểu tóc lion này nhìn rất ngộ nghĩnh , nhưng chắc mình không dám cắt cho tụi nhỏ nhà mình đậu

sao mà mất hết bộ lông làm mất hết cảm tình luôn rồi, tỉa tót gì chứ cạo sạch lông con người ta rồi nhìn như Nude ấy, buồn cười chịu không nôi..