• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

khi nào thì cho mèo con chưa mở mắt ăn

thieusmith

Hiện giờ mình cho mèo con ăn kiểu khi nào em ý kêu thì mới cho ăn ( khoảng 4-5h gì đó mới thấy nó kêu ) còn lại toàn thấy em ý ngủ.
Tớ nghe mọi người bảo 1-2h cho ăn 1 lần.Vậy phải đánh thức em ý dậy à các bạn .
Mà hôm nay bé ăn rất ít mỗi lần uống chút sữa mà đã nhè ra ko uống nữa rùi

chichin

Nhà mình vừa nhặt được một con mèo. Nó bé lắm, nằm trong lòng bàn tay thôi, mới mở mắt, uống cực ít sữa. Mình cố gắng chăm nó ko được. Nó suốt ngày kêu, chắc vì nhớ mẹ. Mẹ mình ko chịu được vứt nó đi rồi :((. Bây h trời mưa, ko biết nó có sống được ko........

tenchil

Member
Tầm 1-2 tiếng bạn cho các bé ăn một lần, mèo chưa mở mắt thì còn rất nhỏ nên bạn có thể dùng lọ bằng cỡ lọ nước muối nhỏ mắt rửa sạch để đựng sữa cho các bé ăn. Nhớ giữ ấm cho tụi nhỏ nhé :) Mình nghĩ cũng k nên cho uống sữa tươi mà dùng sữa bột :) Mấy năm trước có một lần mèo mẹ của mình bị đứa ác ôn nào đánh bả chết, mình đã nuôi 4 đứa từ lúc chúng chưa mở mắt. Nhưng khi mèo con ăn được cơm thì bạn vẫn phải cho các bé ăn sữa kèm vì hệ tiêu hóa lúc đó còn yếu :) Chúc các bé khỏe mạnh !

bạn ơi tốt nhất bạn lên diễn đàn đăng tin nhờ bạn nào có mèo đang nuôi con nhỏ cũng chưa mở mắt ấy gửi ở nhà các bạn ấy ít bữa không có gì quí hơn sữa mẹ,nó tăng sức đề kháng cơ thể mà