• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

khẩu phần ăn của rott như thế nào là hợp lý

rott2012

bác nào chỉ em khẩu phần ăn của rott đc không ạ. nhận nuôi bé từ lúc 40 ngày tuổi đến nay đc 2thang rưỡi rồi nhưng đc có 5,5kg(chưa cho ăn). mỗi ngày em cho nó ăn 4 lần và 1 bữa sữa là 5. em đọc trên mạng thì thấy mọi ng bảo 3 đã mười mấy cân em sợ bé còi nên hỏi ý kiến của mấy bác xem sao. cảm ơn các bác

Quá còi rồi chứ không phải còi nữa đâu.
Chụp ảnh lên đi bạn.
Chó bố mẹ như thế nào cho biết luôn.
Ngày ăn 4 bữa nhưng mà ăn cái gì và bao nhiêu thì mới nói chuyện tiếp được bạn nhé.

rott2012

ảnh em xin up sau.còn em mua bé ở trên hà nội của anh hưng ở nhân hòa thanh xuân. nhìn chó mẹ cũng đẹp,còn chó bố thì thấy bảo là con chelsea gì đấy. khi nuôi em nó đc 1 tuần thì em cắt đuôi cho bé.1 ngày e cho bé ăn 5 bữa( có khi 4 bữa) mấy ngày đầu thì ăn cháo dinh dưỡng đêm thì cho uống sữa. cho đến nay thì cho ăn cơm và thức ăn như người(mỗi bữa em chỉ cho ăn miệng bát con. tuần trước em mang đến bsty thì bảo em nó bị hạ bàn và bảo phải giảm cân và tăng cường caxi cho em nó(và tiêm cho em nó caxi). trước đó em nó bị đi kiết

Nếu là con Chelsea thi phải to mới đúng chứ nhỉ. Con bố to lắm.
Nhưng mà bạn cho ăn như vậy là không ổn rồi.
Mình chưa hiểu cháo dinh dữong là cái gì?
Bắt đầu cho ăn kiểu của người từ bao giờ? Ăn 1 bát cơm và bao nhiêu thức ăn? Thức ăn là cái gì?
Quên mất: Bạn nuôi chó nhưng đã biết chó là giống ăn thịt chưa nhỉ? Không cho ăn chế độ của người đâu đấy.
Còn rất nhiều việc muốn nói, làm ơn đưa ảnh lên đi.
Bạn tham khảo thêm thông tin bên trang chuyên biệt của Rott là: rottweiler.com.vn nhé